Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

rosa paris
Posted : Saturday, June 23, 2012 11:47:57 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ปกติจะซื้อของที่ HomePro ตลอดค่ะ ไม่ว่าจะอะไรก็ตามที่เค้ามีขายเพราะสะดวกสบาย แต่มีอยู่ 2 จุดที่เราไม่ชอบเดินผ่าน คือ จุดที่ขายเครื่องกรองน้ำ และจุดที่ขายเครื่องทำน้ำร้อน-น้ำอุ่น เพราะพนักงานจะรวมกลุ่มอยู่ 2 จุดนี้เยอะ พอหันไปมองสินค้าว่ามีตัวไหนออกมาใหม่หน่อยก็รีบมาขายของ (คือเราอยากจะดูเฉยๆ อ่ะค่ะ) จนพักหลังไม่อยากเดินผ่าน 2 จุดนี้แล้ว เรื่องนี้เกิดขึ้นได้เกือบอาทิตย์แล้วแต่เพิ่งจะมีเวลาว่างนำมาเล่าให้ฟังค่ะ จะได้ระวังกันเนอะ เรื่องมีอยู่ว่าเราต้องซื้อเครื่องกรองน้ำเพื่อติดที่บริษัท เราก็เดินดู ได้ไม่นานแค่เรามองพนักงานก็รีบเข้ามาตามที่เราคาดการณ์ไว้ พนง. : ไม่ทราบว่าต้องการเครื่องกรองน้ำระบบอะไรค่ะ เรา: เด่วขอดูก่อนค่ะ แล้วจะถามอีกที พนง. : มีทั้งระบบ uv ro บลาๆๆๆ เรา : (คิดในใจ) ฉันยืนดูซัก1นาที จะได้ใหมอ่ะ พนง.ก็แนะนำไปเรื่อยๆ เราก็ไม่ได้ฟังหรอกเพราะดูๆ ว่าแบบไหนที่จะไปตั้งที่บริษัทได้แล้วก็ตัดสินใจซื้อเครื่องกรองน้ำยี่ห้อ MAZUMA ระบบ UV พนง. : รุ่นนี้จัดโปรอยู่ค่ะคุณผู้หญิงขายดีมากเหลือตัวสุดท้าย เรา : ราคานี้พร้อมติดตั้งใช่ใหม พนง. : ไม่รวมติดตั้งค่ะ เพราะจัดโปรฯ ลดลงมามากแล้วค่ะ มีค่าติดตั้งเพิ่มอีก 640 บาท ค่ะ เก็บหน้างาน คุณผู้หญิงติดตั้งด้วยใหมค่ะ เรา : ติดตั้งด้วยค่ะ เพราะติดเองไม่เป็น น้องช่วยเช็คสินค้าให้ด้วยนะค่ะ เด่วไปซื้ออย่างอื่นก่อน (ตอนนี้ยังนึกอยู่เลยว่าจะโดนเปลี่ยนหรือสลับอะไรเอาไปรึป่าว เราน่าจะเช็คของกับน้องเค้า) แต่ที่ผ่านมาเราเชื่อใจในการบริการของที่นี่ค่ะเพราะเราซื้อของกับที่นี่หลายอย่างมากและค่อนข้างพอใจค่ะ และเราก็กลับไปเอาเครื่องกรองน้ำ พนง. : ช่างจะเข้าไปวันจันทร์ช่วงบ่ายโมงนะค่ะ ส่วนค่าติดตั้งเก็บที่หน้างาน 640 บาทค่ะ เรา : ก็เดินไปจ่ายเงิน ตอนจ่ายเงินเราก็ดันถามแคชเชียร์ว่าน้องพี่ยังไม่ได้วาดแผนที่ที่จะให้ช่างไปติดตั้งเครื่องกรองน้ำเลย แล้วค่าติดตั้งพี่จ่ายที่นี่ได้เลยรึป่าว (เลยเป็นเรื่องค่ะ) น้องแคชเชียร์ : ทางHomePro ไม่มีเก็บเงินค่าติดตั้งหน้างานนะค่ะ เรา : อ้าว! พนง.ขายเค้าบอกพี่จ่ายหน้างาน แคชเชียร์ เลยไปถามเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องแล้วเชิญเราไปนั่งรอ สักพักก็มีพนักงานขายผู้ชายเดินมาหาเราและพูดกะเราว่า เครื่องกรองน้ำรุ่นนี้ติดตั้งฟรีครับ เราก็งงๆ เลยบอกน้องผู้หญิงอีกคนเค้าบอกว่ารุ่นนี้จัดโปรฯลดแล้วถ้าจะให้ติดตั้งให้ต้องเสียเงินนี่ มีค่าติดตั้ง 640 บาท พนักงานขายผู้ชายก็ย้ำกับเราอีกว่ารุ่นนี้ติดตั้งฟรีครับ เราเลยยิ่งงง เลยบอกให้เรียกพนักงานผู้หญิงคนนั้นมาจะได้รู้ว่าติดฟรีหรือเสียเงินกันแน่ พนักงานผู้ชายเลยบอกว่าเค้าไปพักแล้ว เราเลยบอกตกลงยังไง สรุปเลยแล้วกัน เรื่องคือว่า เครื่องกรองน้ำที่เราซื้อติดตั้งฟรีค่ะ แต่พนักงานขายจะมาเก็บเงินค่าติดตั้งกับเราเพิ่ม และคงรู้กันหรือไม่เราก็ไม่รู้กับช่างที่มาติดตั้ง เราเซ็งมากเลยเกือบเสียรู้ ไม่คิดว่าจะโดนโกงแบบนี้ เค้ากล้ามาก เล่ายาวแล้วเหนื่อยค่ะ ยังไงถ้าไปซื้อของที่จะต้องให้ช่างติดตั้งก็ต้องดูนะค่ะว่า ติดตั้งฟรีหรือเปล่า ถ้าเสียเงินเพิ่มต้องจ่ายกับที่โฮมโปรเท่านั้นค่ะ ไม่มีมาเก็บเงินหน้างาน

rosa paris (rosa paris)
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 23, 2012 11:56:04 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
รูปใบเสร็จทำไมไม่ขึ้น

TLL01
ความเห็นที่ 2 Posted : Sunday, June 24, 2012 1:37:20 AM(UTC)
Guest

แกล้งทำเป็นไม่รู้ เวลาพนักงานมาติดตั้งก็จ่ายไป แต่ให้เซ็นรับพร้อมถ่ายสำเนาระบุค่าติดตั้งเครื่องกรองน้ำ จากนั้นใช้มาเป็นหลักฐานการทุจริตของพนักงาน ให้บริษัทจัดการ

บ้านฉัน
ความเห็นที่ 3 Posted : Sunday, June 24, 2012 8:23:28 PM(UTC)
Guest

ผมพยายามอ่านให้จบ เพียงแค่อยากรู้ว่าราคาเท่าไร แค่นั้นเอง

ส่วนเรื่องบริการ ก็รู้กันว่า เซลได้ค่าคอมยี่ห้อไหนมากก็จะเชียร์แต่ยี่ห้อนั้น และมีการไปกัดยี่ห้อที่ให้ค่าคอมน้อยกว่าด้วย เคยไปสืบราคาเครื่องทำน้ำร้อน มันบอกของพานาห่วยยังงั้นยังงี้ ให้เอาของเม็กซ์ที่ดีกว่าทุกอย่างไม่ว่าจะเปรียบทางด้านไหน ว่าไปนั่น..

karasu_cs
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, June 25, 2012 12:00:49 AM(UTC)
Guest

ของผมก็เจอ
ติดตัง Co-way ระบบ UF ตอนช่วงน้ำท่วมคับ คือปกติรุ่นนี้จะมีถังเก็บน้ำในตัว แต่พึ่งรู้ว่าต้องมีแท่งเซรามิคอยุ่ข้างในถังด้วยไว้ฆ่าเชื้อ และยับยั้งตระไคร่น้ำ ก็ไม่เคยดูว่ามีหรือป่าว

จนผ่านมา 6 เดือนเรียกช่างจาก co-way มาเปลี่ยนไส้กรอง และช่างก็ได้บอกว่าทำไมของคุณไม่มีและชี้คราบให้ดู เป็นตระไคร่เกาะ - -" ก็เลยบอกช่างว่าให้มาติดตั้งให้หน่อยตกแท่งละ 1000

และผมได้ไปต่อว่าที่ Homepro ก็ได้ยินจากปากเจ้าหน้าที่ที่ขายว่า ผมเป็น sale ใหม่ไม่ใช่ sale เก่า ก็เลยอึ้งไม่อยากจะว่าไรต่อ

ก็รู้สึกว่าฃกะเงิน 1000 คุณยอมโกงโดยให้ลูกค้ากินน้ำที่ขังด้วยตะไคร่แทน

rosa_paris (rosa paris)
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, June 25, 2012 5:38:02 AM(UTC)
Guest

คุณ karasu_cs พนง.ชั่วมากเลยค่ะ อ่านกรณีของคุณแล้วสงสัยพรุ่งนี้ต้องถอดใส้ออกมาดูซักหน่อยแล้วค่ะ ถ้าไม่มีจะได้ตามตัวทัน

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.