Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

ภูตจิ๋ว
Posted : Saturday, October 13, 2012 4:22:04 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ทาวน์เฮ้าส์ 18 ตรว 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ตอนนี้ผ่อนธนาคารอยู่ กำลังลังเลว่าจะขายหรือให้เช่าดี รบกวนขอคำแนะนำท่านทีมีประสบการณ์ด้วย ขอบพระคุณล่วงหน้า

Thanate_s
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, October 13, 2012 5:10:49 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ถ้าขายได้ขายครับ
ถ้าขายยาก ให้เช่าครับ
แล้วค่อยประกาศ ขาย

เด็กชายต้นกล้า
ความเห็นที่ 2 Posted : Sunday, October 14, 2012 12:39:12 AM(UTC)
Guest

ต้องดูที่ทำเล และโครงการในอนาคต ของรอบๆ บ้านคุณนะครับ เช่น อีก 3 ปี รถไฟฟ้าจะผ่านใกล้ๆ บ้านคุณ ผมแนะนำว่าควรปล่อยให้เช่าไปก่อน แล้วค่อยขายตอนรถไฟฟ้ามานะครับ แต่ถ้าดูว่าไม่มีอะไรมาแน่นอน แล้วคุณคิดว่าคุณขายแล้วได้กำไร ก็ขายครับ

ผมขอยกกรณีผมแล้วกันครับ

ผมมีทาวน์เฮา อยู่ 1 หลังแถวๆ นนทบุรี ตอนซื้อไว้ไม่กี่แสนบาท ตอนนั้นไม่มีอะไรเลยครับ และก็ปิดตายไม่มีใครอยู่เลย นานๆๆๆมากๆๆๆ จนปีที่แล้วผมลองเข้าไปปรับปรุง และตัดสินใจว่าจะขายหรือให้เช่า คำนวณแล้วปล่อยให้เช่าดีกว่า เนื่องจากว่าภายในอีก 3-4 ปีนี้ รถไฟฟ้าผ่านแถวๆนั้นตอนนี้กำลังก่อนสร้างอยู่ครับ มีคนให้ราคา 1.5 ล้านเเนะ แต่ผมยังไม่สน เพราะรอรถไฟฟ้าเสร็จ รับรอง กำไรอีกเยอะครับ

กรณ๊คุณผมอยากให้คุณดูแนวโน้มทำเล ย่านนั้นก่อนครับ รถไฟฟ้า ห้างสรรพสินค้า อื่นๆ ที่เป็นปัจจัยทำให้ราคาสูงภายใน 5 ปีนี้ครับ .....

mini_milk
ความเห็นที่ 3 Posted : Sunday, October 14, 2012 8:07:52 AM(UTC)
Guest

ให้เช่า ต้องทำใจเรื่องบ้านโทรม ข้างบ้านเราเมื่อก่อนให้เค้าเช่า คนเช่าทำกับข้าวขายที่ตลาดนัด บ้านเค้าเป็นน้ำมันทั้งบ้าน ท่อตัน เพราะเค้าไม่กรองขยะก่อนทิ้ง แมลงสาปเต็มบ้าน แถมแอบหนีมาบ้านเราอีก (ซวยจิงไรจิง)

สุดท้าย ไม่ยอมจ่ายค่าเช่าหลายเดือน แถมหนีไป ทิ้งค่าน้ำค่าไฟไว้บานเบอะ ทำกระเบื้องหลังคาหน้าบ้านแตกไปหลายแผ่นด้วย

ยังไงก็เผื่อใจด้วยนะคะ ถ้าเจอคนเช่าดีก็ดีไป เจอแบบนี้โชคร้ายค่ะ

ภูตจิ๋ว
ความเห็นที่ 4 Posted : Sunday, October 14, 2012 7:48:06 PM(UTC)
Guest

จขกท ขอบพระคุณทุกๆความเห็นมากๆค่ะ

Doraemonaji
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, October 15, 2012 1:18:23 PM(UTC)
Guest

เราเคยให้คนเช่า..ตอนมาติดต่อขอเช่าขับรถอย่างดี...แต่งตัวอย่างดี...ให้ความมั่นใจกับเราว่าจะดูแลบ้านเราอย่างดี...สุดท้ายเช่าได้ปรัมาณครึ่งปีบ้านโทรมมาก...เค้ามีญาติมาอยู่ด้วยประมาณ 3ครอบครัว...บ้านเราเละเลย....พอตอนจะออก...บอกว่าจะช่วยซ่อมให้...ก็ไม่ซ่อม....แค่จะมาบอกว่าต้องดูดีๆนะคะ....เพราะเสียดายบ้านมากเลยคะ...ค่าเช่าเดือนละห้าพันแต่เราต้องเสียค่าซ่อมมากกว่านั่นเยอะเลย....เราอาจโชคไม่ดีที่เจอคนไม่รักบ้านของเรา...ตอนนี้ก็ซ่อมแล้วประกาศขายแล้วค่ะ.....

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.