Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

เจียง
Posted : Tuesday, August 21, 2012 9:56:34 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
คุณภาพบ้านเป็นไงบ้างครับ เรื่องน้ำ OK ไหม มีปัญหาเรื่องหลังคารั่วไหม บริการเป็นไงบ้างครับ

แม่มีโอ
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, August 21, 2012 11:47:02 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
จองแล้วแต่บ้านยังไม่เสร็จนะคะ เคยแว่บ ๆ เข้าไปถามโครงการอมตะเพลส (เห็นเค้าว่าเจ้าของเดียวกันทำ) เห็นเค้าบ่นว่าวัสดุบ้านจริงกับบ้านตัวอย่างไม่เหมือนกัน แล้วงานสร้างมีปัญหาบ้านรั่วอะไรทำนองนั้นอ่ะค่ะ แต่เรื่องน้ำประปาคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะคะ เพราะตอนนี้บ้านเราก็อยู่ใกล้ ๆ กับโครงการดิไอดอลนี่แหละค่ะ (อยู่หลังวัดดอนฯ) น้ำไม่มีปัญหานะ ดีว่าเราอยู่ใกล้ ๆ เข้าไปดูบ่อยเหมือนกันถ้ามีปัญหาก็น่าจะท้วงได้เร็วขึ้น แต่ก็แอบหวังว่าอย่ามีปัญหาเล้ย...

Ms.Kyo
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, August 21, 2012 11:59:44 PM(UTC)
Guest

วันนั้นเข้าไปดู รู้สึกว่าวัสดุบ้านที่กำลังทำอยู่ไม่ค่อยจะโอเคเท่าไหร่ ถ้าสนใจจะจองต้องดูให้ละเอียดมาก ๆ นะคะ

แม่มีโอ
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, August 22, 2012 12:01:54 AM(UTC)
Guest

คห.2 ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยคะว่าวัสดุตัวไหน อะไรบ้างพอคร่าว ๆ ก็ได้ค่ะเพราะเราจองแล้วเผื่อจะพอไปติติงอะไรได้บ้าง ขอบคุณค่ะ

เจียง
ความเห็นที่ 4 Posted : Wednesday, August 22, 2012 12:05:27 AM(UTC)
Guest

สอบถามเพิ่มเติมนะครับ ราคาล่าสุดขึ้นมาแสนกว่าบาท ไม่แน่ใจว่าราคาขึ้นตั้งแต่เดือนไหน

แม่มีโอ
ความเห็นที่ 5 Posted : Wednesday, August 22, 2012 12:17:00 AM(UTC)
Guest

ไม่ทราบเหมือนกันนะคะว่าขึ้นตั้งแต่เมื่อไร เพราะของเราจองตั้งแต่เริ่มเปิดโครงการเลยได้ราคาตอนนั้นแล้วก็ได้ส่วนลดอีกแสนนึงไม่เอาของแถมค่ะ (หลังคาจอดรถกับชุดครัว)

car_bomb
ความเห็นที่ 6 Posted : Wednesday, August 22, 2012 5:31:40 AM(UTC)
Guest

มันอยู่ตรงไหนของชลบุรีครับ ใช่แถวๆ แฟมิลี่ซิตี้รึปล่าวครับ ที่เป็นบ้านแฝดน่ะ
ถ้าใช่ผมว่าวัสดุไม่ค่อยดีครับ ใช้อิฐบล้อคในการก่อสร้าง ไม่ได้ใช้อิฐมอญ(อิฐแดง) ผมว่ามันจะไม่ค่อยกันเสียงเท่าไหร่น่ะครับ ความแข็งแรงน้อยกว่าด้วย

แม่มีโอ
ความเห็นที่ 7 Posted : Wednesday, August 22, 2012 6:25:09 AM(UTC)
Guest

คห.6 เคยเข้าไปดูหน้างานจริงหรือยังคะเพราะตอนแรกเราก็คิดแบบคุณว่าทำไมเค้าใช้อิฐบล็อคสร้างบ้านราคาเกือบ 2 ล้าน แต่พอเข้าไปสอบถามปรากฎว่าเค้าใช้อิฐ ekoblok ค่ะ ก็เลยมาหาข้อมูล ekoblok ดูก็ถือว่า ok นะคุ

Attar Nee Na
ความเห็นที่ 8 Posted : Wednesday, August 22, 2012 3:35:02 PM(UTC)
Guest

เราว่ามันแคบมาก ตั้งแต่ถนน ยันในบ้านเลยค่ะ

เจียง
ความเห็นที่ 9 Posted : Wednesday, August 22, 2012 5:59:35 PM(UTC)
Guest

เพื่อนผมอยู่ อมตะเพลส บอกว่ามีปัญหาเรื่องฝ้า น้ำรั่ว เพิ่งซ่อมไปเอง แล้วงี้เป็นเจ้าของเดียวกัน เริ่มหวั่นๆ แล้วครับ

แม่มีโอ
ความเห็นที่ 10 Posted : Wednesday, August 22, 2012 7:48:05 PM(UTC)
Guest

ถามมาก็ได้ความว่าอย่างนั้นเหมือนกันค่ะ เราก็เคยไปบ่น ๆ ให้เค้าฟังบ้างแล้วเรื่องนี้เค้าก็ประมาณว่ารับทราบปัญหาแล้วและโครงการนี้จะไม่ให้เป็นแบบนั้นอีกประมาณนั้นอ่ะค่ะก็รับปากกันไปไม่รู้จะทำจริงได้แค่ไหน เพราะดูแล้วผู้รับเหมามีหลายเจ้าค่ะ แต่ละหลังผู้รับเหมาคนละเจ้ากัน ไม่รู้หลังของเราจะเจอแจ๊คพอตหรือเปล่า อาศัยว่าอยู่ใกล้เข้าไปดูงานบ่อย ๆ เจอปัญหาก็รีบถามรีบบอกจนเค้าจะรำคาญเราแล้วแหละ 555

Guest
ความเห็นที่ 11 Posted : Tuesday, October 22, 2013 8:39:43 PM(UTC)
Guest

อย่าหลงซื้อโครงการนี้ คุณจะรู้ว่านรกมีจริง
Guest
ความเห็นที่ 12 Posted : Tuesday, October 29, 2013 9:07:51 PM(UTC)
Guest

งานช้ายิ่งกว่าหอยทาก
Guest
ความเห็นที่ 13 Posted : Tuesday, October 29, 2013 9:21:49 PM(UTC)
Guest

ขอถามเพื่อนๆ เข้าไปอยู่กันหรือยังคะ แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ตอนนี้รอโอนอยู่ แต่คงยังไม่เสร็จง่าย
หรือควรเปลี่ยนใจไปที่อื่น
Guest
ความเห็นที่ 14 Posted : Saturday, September 17, 2016 5:41:09 PM(UTC)
Guest

จากใจคนที่จะซื้อบ้านโครงการนี้นะคะขอระบายคะอึดอัดมาก บอกได้เลยว่าห่วยแตกมากคะ ใครคิดจะซื้อบอกได้เลยคะ จะเสียใจทีหลัง เริ่ม เลยแล้วกัน
คือว่า เราจองตั้งแต่เดือน มิถุนา ปี 58 ประมาณนะคะ แล้วทางเซลล์แจ้งเรามาว่า บ้านจะเสร็จ เดือน มีนา-เมษา 59 ไม่เกินนี้คะ ชื่อหมู่บ้าน Z.........O ตรงดอนหัวฬ่อคะ เราก็เข้าไปดูงาน ไปถามตลอด ว่าจะเสร็จเมื่อไร จะได้เข้าอยู่เมื่อไร โทรไปเร่งบ่อยมาก แล้วบอกเลยคะว่าเซลล์ ที่ชื่อ ทั....ม พูดจาได้แบบว่านี่กรูซื้อมึงนะไม่ได้มาขออยู่ (นึกในใจ) พูดจาไม่ดีมากๆคะ เคยถามเพิ่อนบ้านที่เขาอยู่ก่อนเขาบอกว่าโดนมันว่าตลอดเวลาโทรไปถามเรื่องบ้าน ต่อคะ แล้วก็จิกๆๆๆคะ เมื่อไรจะเสร็จก็บอกเดือน กรกฎา เสร็จแน่นอนคะ จนป่านนี้ยังไม่ได้อยู่เลยคะ นี่ก็เลยกำหนดเวลามาเป็น 4-5 เดือนได้แล้ว ยิ่งร้ายกว่านั้นก็คือ งานหยาบมากคะ การฉาบ การปูกระเบื้อง กะเบื้องแตกยังปูให้เลย แล้วไม่คิดหรอว่าคนที่เขาซื้อเขาจะไม่เห็นยังไงก็ต้องได้แก้งานอยู่ดี การทาสี ทาได้ห่วยมากๆ สีหยดเป็นเม็ดๆๆ ไม่เรียบเลย วิศวะที่คุมงานมันไม่ได้มาดูเลย เหมือนมีไว้เป็นไม้กันหมาๆ เฉยๆ เวลาบอกวันตรงนั้นไม่ดี ตรงนี้ไม่ดี ก็บอกเฉยๆๆ เหมือนว่า เข้าหูซ้ายทะลุหูขวาประมาณนั้นคะ ตามล่องกระจกคะ ซีนไม่เรียบร้อยเลย แล้วนัดโอนเดือนนี้ก็ยังไม่ได้โอนค่ะ ผลัดมา2 ครั้งแล้ว แล้วได้ยินว่ามีปัญหาเรื่องน้ำรั่วจากชั้น 2 ตามให้มาแก้กว่าจะมานานเป็นชาติ ไปถามคนที่เขาอยู่ก่อน ถังเก็บน้ำใต้ดินรั่วซึมไปในดินเขาบอกว่าเสียค่าน้ำไปหมื่นกว่าบาท ก็เลยตัดสินใจขายดาวน์ไปค่ะ ผ่อนดาวน์ไปแสนกว่าบาท เสียเวลา เสียความรู้สึกมากๆ โครงการนี้ ใครจะซื้อ พิจารณาดีๆนะค่ะ จากหัวใจเลย

Edited by user Saturday, September 17, 2016 5:54:21 PM(UTC)  | Reason: นิรนาม

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.