Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
4 Pages«<234
Post Reply

ผึ้งน้อยafet
ความเห็นที่ 45 Posted : Tuesday, August 14, 2012 5:53:51 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
น้องน่ารักคะ ขอให้คุณพ่อ คุณแม่อยู่กับน้องนาน ๆ คะ

Tum : [email protected]
ความเห็นที่ 46 Posted : Tuesday, August 14, 2012 8:23:42 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
Breaker ตัวที่เห็นในรูป ก็ไม่ควรมีนะครับ คิดไงถึงเอาไปติดตรงนั้น โอกาสโดนน้ำสูงมาก ปกติ Breaker ควบคุมจะต้องอยู่นอกห้องน้ำครับ หรือดีกว่านั้นก็เอาไปรวมไปไว้ตู้เมนของบ้านเลยก็ได้ครับ

Gourmets888
ความเห็นที่ 47 Posted : Tuesday, August 14, 2012 9:11:35 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณคุณBRAVO.carbine

ขอบคุณคุณอย่าไปรู้เลย

ขอบคุณคุณแดนอาทิตย์อุทัย

ขอบคุณคุณTum : [email protected]

เรื่อง Breaker จะให้ช่างมาย้ายออกไปจากจุดนั้นทันทีเลยครับ ส่วนตอนนี้ยังคิดถึงสิ่งขึ้นซ้ำไปซ้ำมา

ว่า "ถ้าวันนั้นเหตุการณ์เลวร้ายสุดๆ เราคงตายไปแล้ว และคงไม่ได้เห็นพ่อ แม่ พี่น้อง ลูก และภรรยาแล้วหล่ะ"

คิดแล้วก็ปลงว่า ชีวิตคนเรามันทำไมใกล้ความตายเช่นนี้

Gourmets888
ความเห็นที่ 48 Posted : Tuesday, August 14, 2012 9:16:47 PM(UTC)
Guest

เพื่อนๆ คิดเห็นว่าอย่างไรกันบ้างครับ ว่าบริษัทผู้ผลิตควรรับผิดชอบในขอบเขตแค่ไหนครับ

แต่ผมคิดว่า คงไม่ใช้แล้วหล่ะครับ เครื่องทำน้ำอุ่น บอกตามตรง กลัวจริงๆ ครับ

shine_o
ความเห็นที่ 49 Posted : Tuesday, August 14, 2012 10:08:48 PM(UTC)
Guest

ดูๆแล้วส่วนหนึ่งช่างติดตั้งชุ่ยมากนะครับ เครื่องแบบแก๊สต้ม ระวังน้ำร้อนมากนะ ลวกสุกได้เลย เข้ามาเป็นกำลังใจให้ก็แล้วกันนะครับ

pomcondo
ความเห็นที่ 50 Posted : Tuesday, August 14, 2012 10:52:15 PM(UTC)
Guest

ดูจากในรูปแล้วสัณณิฐานถึงสาเหตุการเกิดปัญหาได้ดังนี้ครับ

1. มีการประกอบ เทอร์โมสตัท เข้าไปไม่สนิทกับ ตัวหม้อต้ม จึงเกิดการรั่วได้

2. คุณภาพของลูกยาง โอริง เมื่อโดนความร้อนมากๆ เข้าก็เลยรั่ว

แถม ใช้สกรูที่ยึด เทอร์โมสตัท ที่มีส่วนผสมของเหล็ก ทำให้เกิดสนิมและผุจนขาดในที่สุดครับ

แบบนี้คนที่ใช้รุ่นนี้ล๊อตนี้ มีลุ้นครับว่าจะถูกเลขท้ายด้วยหรือไม่ครับ

คุณ จขกท ครับ จากการที่คุณ จขกท ได้บอกว่า "ได้ฝากโจทย์ให้ทางจนท.ระดับสูงไปแล้้ว" นั้น มีการพูดถึงการเรียกคืนสินค้าเพื่อตรวจสอบสำหรับลูกค้ารายอื่นหรือไม่ครับ
เพราะกรณีแบบนี้ ทางช่างของบริษัทบอกเองว่า "ช่างยังบอกอีกว่า ทำให้กระแสไฟไม่เข้าไปในระบบตัดอัตโนมัติ ระบบจึงไม่ทำงาน" มันจึงเป็นเรื่องที่เป็นอันตรายต่อผู้บริโภคถึงขั้นเสียชีวิตได้เลย

ReHeat
ความเห็นที่ 51 Posted : Wednesday, August 15, 2012 2:55:59 AM(UTC)
Guest

เชียงใหม่ตามดอย ต้องเล่น 4500 watt ครับ

ไม่งั้นเอาไม่อยู่แน่ๆ

เรื่องเครื่องทำน้ำอุ่นแบบแก๊ส ผมเห็นด้วยครับ ร้อนเร็วๆร้อนแรงดีจริง

ผมเรียกเครื่องทำน้ำร้อน

นำไปติดตั้งให้พ่อแม่ที่บ้านนอก ตอนนั้นยังไม่มีไฟฟ้าจึงจำเป็นต้องเลือกแบบแก๊ส

มาถึงตอนนี้มีไฟฟ้าใช้แล้ว พอเห็นเหตุการณ์แบบนี้

ทำให้ผมพอใจเครื่องทำน้ำอุ่นแบบแก๊สขึ้นมาอีกโขเลยครับ

ta
ความเห็นที่ 52 Posted : Thursday, August 16, 2012 5:14:48 AM(UTC)
Guest

เครื่องทำน้ำอุ่นฮิตาชิ มันฮ่วยจัง ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์เสียแล้ว ใครจะซื้อเครื่องทำน้ำอุ่นเจ้านี้ระวังหน่อยนะ ผมไม่เชื่อคนที่เค้าโฟส เจอกับตัวเองเลย ตัดสินใจผิดจิงๆ รู้แบบนี้ใช้ พานาเหมือนเดิมดีกว่า

bll
ความเห็นที่ 53 Posted : Sunday, March 3, 2013 2:34:52 AM(UTC)
Guest

ลองติดต่อมาหาผม สิ ผมจะเนะนำให้ ผมเป็นช่างที่ดูเเล พวกเครื่องทำน้ำอุนพวกนี้โดยตรงอยู่เเล้ว เเต่ผมจะดูเเลยี้ห้อสตีเบล นะ เเต่ผมจะให้คำปรึกษาได้
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
4 Pages«<234
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.