Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

ต้นเอง ด้วย1
Posted : Tuesday, July 31, 2012 4:01:45 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ขอถามท่านที่มีความรู้เครื่องมือช่างไฟฟ้า ยี่ห้อ PX TOOL คุณภาพดีไหม พอดีอยากจะซื้อมาใช้ ถ้าเทียบกับยีห้อดังๆแล้ว คุณภาพต่างกันมากไหม ขอคุณครับ

sitteto
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, July 31, 2012 5:45:34 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ไม่เคยได้ยินอย่าไปยุ่งดีกว่าเวลาเสียจะเอาอะไหล่ที่ไหนครับนอกจากทึ้งอย่างเดียวครับ

มายา (maya-chan)
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, July 31, 2012 6:14:47 PM(UTC)
Guest

นึกว่าคุณต้นเอง จะตั้งหัวข้อกระทู้ PX TOOL สู้กับ Makita ใครจะชนะ..

ผมเองก็ไม่เคยใช้ PX TOOL เคยเดินผ่านๆ ดูรูปลักษ์สินค้ากับราคา
เห็นราคาสินค้า PX TOOL แล้วก็พอๆกับ ยี่ห้อ Maktec

ความคิดเห็นส่วนตัวแล้วหากราคาพอๆกัน ผมซื้อของ Maktec ดีกว่า
หรือเพิ่มเงินอีกนิดไปเล่น Makita เวลาสินค้ามีปัญหา อะไหล่หาง่าย
ศูนย์บริการมีเยอะกว่า

ต้นเอง ด้วย1
ความเห็นที่ 3 Posted : Tuesday, July 31, 2012 6:26:16 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ยังอยากได้อีกหลายๆความเห็น

Qoo`
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, July 31, 2012 6:53:07 PM(UTC)
Guest

เป็นยี่ห้อใหม่ พึ่งเข้ามาทำตลาดครับ

ดูจากเนื้องานแล้วผมว่าโอเค สมราคาเลยครับ สำหรับเกรด DIY

บริษัทผู้นำเข้า บริษัท DKSH (ดิสแฮม) ครับ

สินค้ารับประกัน 1ปี มีวางจำหน่ายตามห้างสรรพสินค้าเกือบจะครบทุกห้างแล้วครับ

ล่าสุดเห็นวางขายที่ห้างดอกบัวครับ

ส่วนเรื่องอะไหล่ยังไม่ทราบครับว่ามีครบทุกชิ้นหรือไม่ เพราะต้องส่งเข้าบริษัทอย่างเดียว
ซื้อที่ไหนส่งซ่อมที่นั่นมีรถบริษัทเข้ามารับครับ(ไม่คิดค่าขนส่ง)

Qoo`
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, July 31, 2012 7:01:40 PM(UTC)
Guest

ที่กล่องเขียนว่ารับประกัน 2ปี
แต่ในใบรับประกันเขียนว่า 1ปีครับ
เป้นสินค้าจากจีน ครับ

ส่วนคุณภาพเทียบกับยี่ห้อดัง ไม่ทราบครับ
รอท่านอื่นที่เคยใช้งานมาตอบอีกทีครับ

Mr.pokpak
ความเห็นที่ 6 Posted : Tuesday, July 31, 2012 8:33:58 PM(UTC)
Guest

เห็นเหมือนกันที่ Homepro จัดเป็นบูทของตัวเองเลย

ลุง500
ความเห็นที่ 7 Posted : Wednesday, August 1, 2012 1:22:02 AM(UTC)
Guest

ผมใช้สว่าน กับกบไฟฟ้า ที่ซื้อเพราะเห็นมีใบรับประกันที่นานกว่าเจ้าดัง คุณภาพพอใช้ ซ่อมแซมงานในบ้านได้เล็กๆน้อยๆ

a-la-pool
ความเห็นที่ 8 Posted : Wednesday, August 1, 2012 3:21:02 AM(UTC)
Guest

สว่านไร้สาย ซื้อมา 1600 ถูกกว่ายี่ห้ออื่นในตอนนั้นพอสมควร
ใช้งานได้ปีกว่าแล้ว ( ใช้เกือบทุกวัน) ตอนนี้ก็ยังใช้ได้แต่ไฟหมดเร็วกว่าเดิมมาก
ทุกวันนี้ต้องชาร์ทรายวันๆ

Teemshop (พลังใจมนุษย์)
ความเห็นที่ 9 Posted : Tuesday, August 7, 2012 2:28:52 AM(UTC)
Guest

ควรซื้อของที่ทำตลาดมายาวนานมากกว่าครับ เนื่องจากเครื่องมือพวกนี้ ต้องเปลี่ยนอะไหล่เรื่อยๆ ไม่ว่าจะเป็น(แปรง)ถ่าน ถ้าใช้งานหนักๆก็มีพวก ไหล่ทุ่น ฟิลด์คอยส์ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็เหมือนซื้อเครื่องมือมาแบบไม่ต้องซ่อมครับ

Teemshop (พลังใจมนุษย์)
ความเห็นที่ 10 Posted : Tuesday, August 7, 2012 2:29:33 AM(UTC)
Guest

ควรซื้อของที่ทำตลาดมายาวนานมากกว่าครับ เนื่องจากเครื่องมือพวกนี้ ต้องเปลี่ยนอะไหล่เรื่อยๆ ไม่ว่าจะเป็น(แปรง)ถ่าน ถ้าใช้งานหนักๆก็มีพวก ไหล่ทุ่น ฟิลด์คอยส์ ถ้าไม่มีอะไหล่ก็เหมือนซื้อเครื่องมือมาแบบไม่ต้องซ่อมครับ ใช้แล้วก็ซ่อมไม่ได้

Guest
ความเห็นที่ 11 Posted : Wednesday, September 26, 2012 2:41:40 PM(UTC)
Guest

ผมคือคนวงในของ บจก ของแบรนด์นี้ ถ้าให้แนะนำแบบผู้หวังดีก็ อย่าไปใช้เลยครับ เพราะเขาขายทิ้งครับ ไม่มีคนซ่อมแน่ๆนะครับ เพิ่มตังค์อีกหน่อย เอาของที่คุณรู้จักดีกว่าครับ
Guest
ความเห็นที่ 12 Posted : Sunday, December 23, 2012 2:15:35 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post
ผมคือคนวงในของ บจก ของแบรนด์นี้ ถ้าให้แนะนำแบบผู้หวังดีก็ อย่าไปใช้เลยครับ เพราะเขาขายทิ้งครับ ไม่มีคนซ่อมแน่ๆนะครับ เพิ่มตังค์อีกหน่อย เอาของที่คุณรู้จักดีกว่าครับ

ผมเป็นผู้ซื้อใช้สินค้ายี่ห้อนี้ัหลายอย่างแล้ว ถือว่าเป็นสินค้าที่มีคุณภาพ กล้ารับประกันยาวนานกว่าพวกแบรนด์ดัง(ราคาสูงด้วย) มอเตอร์ของยี่ห้อนี้แรงมากครับ ตัววัสดุก็แข็งแรงทนทาน ซื้อใช้เถอะไม่ผิดหวัง ราคาถูกด้วย

Guest
ความเห็นที่ 13 Posted : Wednesday, January 2, 2013 11:49:45 AM(UTC)
Guest

ผมมีสว่าน13มิล.ยี่ห้อนี้อยู่ตัว(ลองดู)สรุป คุณภาพใช้ได้เหมาะงานDIYและงานช่างทั่วไปไม่เหมาะกับงานหนักๆโหดๆเพราะเกิดเสียกลางคันอะไหล่หาเทียบยากหน่อย
เกรดเดียวกับB&D เครื่องมือหลักๆผมก็มี มากิต้า บ๊อช ฮิตาชิ มาคเทค ส่วนยี่ห้อพวกนี้รอให้อยู่ในตลาดอีกสัก5ปีค่อยน่าไว้ใจ
เศร้า
ความเห็นที่ 14 Posted : Tuesday, January 22, 2013 6:00:19 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post

ผมเป็นผู้ซื้อใช้สินค้ายี่ห้อนี้ัหลายอย่างแล้ว ถือว่าเป็นสินค้าที่มีคุณภาพ กล้ารับประกันยาวนานกว่าพวกแบรนด์ดัง(ราคาสูงด้วย) มอเตอร์ของยี่ห้อนี้แรงมากครับ ตัววัสดุก็แข็งแรงทนทาน ซื้อใช้เถอะไม่ผิดหวัง ราคาถูกด้วย

ผมเคยใช้แค่อย่างเดียวครับ ไขควงไร้สาย 1,290 บาท ซื้อจากห้างดอกบัว

วัสดุ- เป็นรีไซเคิลซะส่วนใหญ่ครับ จะเหม็นๆพลาสติกหน่อย แต่ก็ถือว่าโอเค ตามราคา ไม่ติดใจ ให้ผ่าน
หัวเปลี่ยน - มีเยอะมาก ชอบตรงนี้แหละครับ แต่เหล็กไม่แข็งเท่าไหร่ครับ แต่ให้ผ่านเพราะมีเยอะ

ใช้ไป 3 เดือนโดยประมาณ แบตเสื่อมครับ ชาร์ตจนเต็ม กดใช้แปบเดียว เหมือนมอเตอร์มันหมดแรงเอาซะดื้อๆ ไขอะไรหนักๆไม่ได้
ใช้ถึงตอนนี้ ปีกว่าๆ แบตโคม่าแล้ว ชาร์ตเต็ม กดใช้ไม่ได้เลย (กดใช้มันจะกระดิกนิดเดียว)

ใครจะซื้อต่อของผมก็ได้นะครับ 490 (ไม่รวมขนส่ง) (แล้วหาแบต 3.6v 1300mah+ มาเปลี่ยนเอา)
สภาพใหม่โพดๆ 97% เพราะใช้ก๊อกๆแก๊กๆในบ้านน้อยครั้งมาก

ตอนนี้ซื้อยี่ห้อสีส้มมาใช้ครับ

ต้น 087-304-0300

Edited by user Tuesday, January 22, 2013 6:02:37 PM(UTC)  | Reason: ลืมใส่เบอร์โทรครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.