Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

Posted : Tuesday, November 27, 2012 4:56:51 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ไปสู่น้ำ กรองให้สารบางอย่างในน้ำสลายตัว มีกล่องสี่เหลี่ยมติดไว้ใกล้ๆท่อประปา เคยเห็นใน Clip Video ท่านใดรู้จักไหม มันดีไหม ใช้ประโยชน์ได้จริงไหม

MeteoStorm
ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, November 28, 2012 4:08:09 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ถ้าจำไม่ผิดพวกนี้ราคาแพงครับ ผมว่าใช้ RO ราคา 2500 ดีกว่า
ระบบ RO เป็นระบบมาตรฐานที่ใช้กันหลายประเทศน้ำที่ได้สะอาดเชื่อใจได้

จขกท
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, December 15, 2012 4:34:15 PM(UTC)
Guest

คห 1 ช่วยขยายความหน่อยจ้า

1. RO เป็นแบบไหน

2. น้ำที่บ้านที่ตะกอนสูงมาก ขนาดตระกรันเกิดในห้องน้ำ 2 จุด Ro ช่วยแก้ไขตรงนี้ได้ไหม

oj_long
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, December 15, 2012 6:36:57 PM(UTC)
Guest

ลองคิดดูเองนะครับ ถ้าเขาบอกว่าคลื่น(อะไรก็ไม่รู้)กรองให้สารบางอย่างในน้ำสลายตัว ถามว่าถ้าสลายตัวแล้วมันจะไปอยู่ที่ไหนถ้าไม่ใช่ยังอยู่ในน้ำนั้น ถ้าสิ่งที่มันอยู่ในน้ำนั้นคือปัญหาก็แสดงว่าปัญหาไม่ได้หมดไปเพราะเจ้าสิ่งนั้นก็ยังอยู่

เอากาแฟใส่ไปในน้ำ ผงกาแฟก็ละลายทำให้น้ำกลายเป็นน้ำรสกาแฟ ถ้าใช้คลื่น(วิเศษ)นี้มาทำให้สารบางอย่างในน้ำสลายตัว อยากจะรู้ว่าเจ้าคลื่นนี้จะสามารถสลายจนกาแฟหายไปจากน้ำแก้วนี้ไหม

เวลาเขาโฆษณาเขาจะว่ายังไงก็ได้ที่เขาได้ประโยชน์ เราเป็นผู้บริโภคบางครั้งเราก็ต้องเอามาคิดต่อว่าสิ่งที่เขาบอกมามันถูกต้องด้วยเหตุและผลหรือไม่

จขกท
ความเห็นที่ 4 Posted : Saturday, December 15, 2012 9:32:18 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณครับ

pomcondo
ความเห็นที่ 5 Posted : Saturday, December 15, 2012 10:41:41 PM(UTC)
Guest

ผมเคยอ่านเจอครับ แต่ไม่รู้ว่าแบบเดียวกันมั๊ยนะครับ
คือเครื่องนี้ เท่าที่ผมคิดนะครับ มันจะใช้หลักการ คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า จ่ายหลังจากน้ำผ่านมิเตอร์บ้านมาแล้ว โดยตัวคลื่นจะมีความถี่ที่ไปสลายหรือทำให้โมเลกุลของหินปูน ทำให้มันเสียความสเถียรไป ไม่สามารถจับตัวเป็นผลึกได้

ผมเคยโทรไปคุยกับเซล เค้าบอกว่า มันก็จะสลายไปไม่จับตัวเป็นคราบตามสุขภัณท์ แต่ผมว่าถ้าเราจะใช้จริง ก็คงต้องใช้เครื่องกรองน้ำ เพื่อกรองตะกอน หรือ สารโลหะหนักออกอีกอยู่ดีครับ

ผมก็อยากลองใช้เหมือนกัน แต่ราคา แรงครับ 2-3 หมื่นเลย

โอม555 (satosong)
ความเห็นที่ 6 Posted : Sunday, December 16, 2012 1:10:33 AM(UTC)
Guest

บ้านผมใช้เครื่องกรองน้ำ กรองน้ำโค๊กเป็นน้ำเปล่าได้ เพราะท้าคนขายพวกบุกถึงบ้าน ว่าทำได้จะซื้อ แต่มันดันทำได้ อิอิๆ แต่เค้าบอกว่าใช้คลื่นเหมือนกานนะคับไม่มีสายไฟ เจอเข้าไปบัตรเครดิตเกือบแตกเรยคับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.