Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

Sweetest Love
Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:56:24 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
พอดีเราจะซื้อบ้านใหม่ และขายบ้านเก่าค่ะ บ้านเก่าใหญ่เกินไปแล้วสำหรับแม่ และเรา

เลยลองหา Townhome ดีไซน์ดีๆ ดูไม่แออัด

ไปจ๊ะเอ๋กับ I-Design วิภาวดี เข้าไปดูแล้วทั้งแม่และเราถูกใจมากๆ

แต่เราไม่แน่ใจว่าโครงการของวังทอง กรุ๊ป มีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ?

จริงๆ เราวางเงินจองไป 8000 บาทแล้วค่ะ เนื้อที่ 50 ตร. วา
หลังริม ต้นๆ โครงการ บ้านหน้ากว้าง 8 เมตร ราคา 4.75 ล้านค่ะ

ถ้ามีปัญหาอะไรเราเต็มใจทิ้งเงินจองค่ะ

เพื่อนๆ พอจะมีตัวเลือกอื่นๆ แนะนำเราหรือเปล่าคะ?

**บ้านเก่าเราอยู่รังสิตคลองสาม เส้นคลองหลวง รถติดมาก เหนื่อยกับการเดินทางค่ะ**

***บ้านใหม่งบไม่เกิน 5 ล้านค่ะ แต่ไม่อยากได้บ้านหลังใหญ่ ขอแบบ Modern ดีไซน์ดีๆ ค่ะ***

****ที่เลือก I-design เพราะดีไซน์เก๋ ลงโทลล์เวย์แล้วถึงบ้านเลยค่ะ เลี่ยงปัญหารถติดได้ระดับนึง ถ้าเทียบกับบ้านโซนงามวงศ์วาน แจ้งวัฒนะ****

ความเห็นที่ 1 Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:57:39 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ห้องรับแขกของบ้านตัวอย่างค่ะ อาจถ่ายรูปมาดูแคบ จริงๆ กว้างมากจนแอบตกใจ นึกว่าบ้านเดี่ยวซะอีก อิ...อิ

ความเห็นที่ 2 Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:58:05 PM(UTC)
Guest

บันไดเล็กๆ ไม่สูงมาก ชอบจัง

ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:58:33 PM(UTC)
Guest

ห้องนอนกลาง ซึ่งถือว่าใหญ่สำหรับฮาวน์โฮมค่ะ

Ps. จริงๆ กว้างกว่านี้ค่ะ เราถ่ายรูปแล้วทำให้ดูแคบอ่ะค่ะ แหะๆ

เบาหวิว
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, October 25, 2012 1:25:18 AM(UTC)
Guest

ลงโทลล์เวย์ก็ชิดซ้ายเข้าโครงการได้เลยเนาะ เลี่ยงรถติดได้ระดับนึง เราเคยเป็นลูกบ้านวังทองค่ะ อยู่วรารักษ์ คลอง 3 เราว่าเค้าดีไซน์สวยดีนะคะ

ความเห็นที่ 5 Posted : Thursday, October 25, 2012 1:50:59 AM(UTC)
Guest

บ้านใกล้เรือนเคียงกันเลย เราอยู่ภัสสร 1 ค่ะ เลยวรารักษ์ไปอีก ^0^

จั๋งหนับ
ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, October 25, 2012 1:53:13 AM(UTC)
Guest

ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว มองจากโทลเวย์ ปั๊ม ปตท. ข้างๆ ท่วมเป็นเมตร แต่ที่นี่ท่วมแค่หน้าหมู่บ้าน ได้ถามทางโครงการรึเปล่าครับว่าท่วมขนาดไหน เพราะตอนนั้นมองไม่เห็นในหมู่บ้าน

ปีใหม่ คิเรอิ
ความเห็นที่ 7 Posted : Thursday, October 25, 2012 2:51:28 AM(UTC)
Guest

ราคานี้ซื้อบ้านเดี่ยว ทาวน์โฮมย่านสรงประภา ถ.โกสุมรวมใจ ถ.ประชาอุทิศ ถ.ช่างอากาศอุทิศ ได้เยอะแยะเลยค่ะ ใกล้ตลาดหาของกินง่ายกว่าด้วย แถวนี้รถไม่ติด ขึ้นลงทางด่วนก็ง่าย ทั้งโทลเวย์หรือทางด่วนบางปะอิน จะไปเมืองทองก็ง่าย

- บ้านเดี่ยวของ the plant สรงประภา 3m กว่า หรือ โกสุมรวมใจ
- บ้านเดี่ยวของศุภาลัย ที่ถนนช่างอากาสอุทิศ 4-5m
- ทาวน์โฮมของเครือแฮปปี้ ติดถนนช่างอากาศอุทิศ
- แลนด์แถวนี้ก็มีเยอะค่ะ

ตรง I-design เราเคยผ่าน แถวนั้นดูเงียบๆ
ไม่ค่อยมีแหล่งของกิน แต่ถ้าชอบเงียบๆก็เป็นทางเลือกที่ดี บ้านสวยค่ะ

ความเห็นที่ 8 Posted : Thursday, October 25, 2012 4:07:49 PM(UTC)
Guest

@คุณจั๋งหนับ ถามแล้วค่ะ ไม่ท่วมค่ะ เขาสูบน้ำตลอดค่ะ

@คุณปีใหม่ คิเรอิ ขอบคุณนะคะ ฟังดูน่าสนใจมากๆ เลยค่ะ เดี๋ยวจะลองไปดูศุภาลัยค่ะ แต่ต้องเข้าซอยไปอีกใช่ไหมคะ? เฮ้อ....เราอยากได้ติมริมถนนใหญ่อ่ะค่ะ อยู่บ้านที่ต้องเข้าซอยไปลึกจนเข็ดแล้วอ่ะค่ะ แต่ยังไงจะลองดูค่ะ

Ps. อีกอย่างเราอยู่บ้านที่มีปัญหามาตลอด 10 ปี เราจะไม่ซื้อบ้านของ บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท อีกแล้วค่ะ ตลอดชีวิตนี้ ไม่คิดจะซื้ออีกจริงๆ ค่ะ สำหรับ The Plant ตัดไปได้เลยค่ะ ^_____^

ฉันมันตัวเปล่า
ความเห็นที่ 9 Posted : Thursday, October 25, 2012 7:53:51 PM(UTC)
Guest

I-Design น้ำไม่ท่วมครับ เพราะโครงการป้องกันดี(แหงละหลังละห้าล้าน ท่วมนี่คงดูไม่จืด)

จ่ายเงินเพิ่มตั้งเยอะ แล้วมันจะทำให้ดีกว่าแค่ไหนเหรอครับ

ถ้าอยู่ภัสสรหนึ่ง ลองใช้โทลเวย์ ออกภัทระ
ขากลับเข้าคลองสอง แล้วออกวัดเกิดเอามันก็ไม่ได้เหนื่อยมากนะครับ ทำเวลาได้ใน 1 ชม. และเส้นรังสิตนครนายกก็ไม่ได้ติดแบบหนึบอะไรเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ratpol (ratpol)
ความเห็นที่ 10 Posted : Friday, October 26, 2012 5:00:23 AM(UTC)
Guest

ผมไปดูมาแล้วถูกใจเหมือนกันครับ แต่ติดตรงราคาสูงไปหน่อย แต่คำนวนแล้ ขากลับบ้านนะโอเค ลงโทลเวย์ถึง แต่ตอนเข้าเมืองต้องไปกลับรถ พหล 64 (กม27) ถ้าโชคไม่ดีหน้าฝน แถวอนุสรณ์สถาน น้ำท่วมหนัก กลับรถไม้ได้ ต้องไปกลับรถรังสิตเพื่อขึ้นโทลเวย์ น้ำ/ม่ท่วมโครงการ แต่จากประวัติที่ผ่านมาของโครงการพอขายหมด มักโทรมเร็วมาก จากโครงการต่างๆ ที่ผ่านมาของวังทอง. สรุป ผมชอบแบบ location ริม วิภา แต่มองลึกๆ ปัญหาระยะยาวเยอะเหมือนกัน ผมไปจบที่ habitown วัชรพล โครงการของแสรสิริ มีคลับเฮ้าท์ น้ำไม่ท่วมโครงการเพราะโครงการสูงกว่าถนน วัชรพล 1.5 ม. จากระดับน้ำที่ท่วม โครงการใกล้ถนนตัดใหม่ สะพานใหม่ รัตนโกสิทธ์ ถนนใหญ่เท่ารามอินทรา ออกจากโครงการ 800 ม. เลี้ยวไปอีก 2 โล ขึ้นด่วนสุขา 5 โดยไม่ต้องผ่าน 5 แยกวัชลพล ถูกกว่า แต่เล็กกว่าหน่อยครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.