Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

อตร
Posted : Friday, November 23, 2012 12:20:08 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
คอนโด ติดรถไฟฟ้า แพงลิบลิ่ว ขายดีเหมือนแจกฟรี

เพราะอะไร นอกจากรถติดปัจจัยแรก

แต่คอนโด แม้ว่าจะใกล้รถไฟฟ้า หรือ ระบบขนส่งอื่นๆ

แต่ถ้าห่างจากทางขึ้นรถไฟฟ้า เกิน 300 เมตร ในที่เงียบ หรือ เข้าซอยไปแค่ 500 เมตร

ราคาก็จะตกอย่างแรง

เป็นเพราะกรุงเทพ เมืองมันน่ากัวไปปล่าว

ขนาดในเขต CBD ย่านเทเวศ คลองถมวันธรรมดา ถนนมหาชัย ถนนแถบสนามหลวง

ถนนสุขุมวิท ส่วนที่เลยทองหล่อไป มันมืด มันเงียบมันเปลี่ยว

ไม่นับพวกซอย แม้จะอยู่ถนนสายหลัก สุขุมวิทต่างๆ เพลินจิต เพชรบุรีตัดใหม่

ทำไมมันมืดแบบนี้

บางรักช่วง สน บางรัก ถนนสี่พระยา เขต CBD มืดอย่างกับป่า กลางคืนโจรเพียบ เผลอเดินไม่ระวัง โดนรุมสกรัม

ทางเปลี่ยว น่ากลัว อตร ทำให้คอนโดแบบว่าชิดแนวรถไฟฟ้า สว่างๆ แพงลิ่วเลย

Aek (Aek Aiem)
ความเห็นที่ 1 Posted : Friday, November 23, 2012 3:47:25 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
กรุงเทพเมืองฟ้าอมร...

วัยละอ่อน
ความเห็นที่ 2 Posted : Friday, November 23, 2012 5:01:30 AM(UTC)
Guest

เอออ ผมว่า มันคนละเรื่องกันนะครับ คนที่มีความสามารถซื้อคอนโด ติดรถไฟฟ้า เขาคงไม่ได้เดินถนนบ่อยนักหรอก ดีไม่ดี ไม่ได้ขึ้น รถไฟฟ้าด้วยซ้ำ

marupong
ความเห็นที่ 3 Posted : Friday, November 23, 2012 5:14:01 AM(UTC)
Guest

โจรคงไม่เยอะขนาดนั้นมั้งครับ แต่รถหนะ ติดแน่ ผมว่าคนเดี๋ยวนี้ใช้รถไฟฟ้ากันเยอะนะครับ

rar chair
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, November 23, 2012 7:52:56 AM(UTC)
Guest

.
.
เพิ่งรู้ว่ากรุงเทพมันน่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอครับ
ถ้าเทียบกันผมว่าพวก Paris, New york นี่น่ากลัวกว่าเยอะครับ
โดยเฉพาะ Paris ตอนกลางคืนสยองมากครับ
กรุงเทพนี่เซเว่นเพียบ ของกินตอนกลางคืนก็เยอะ
taxi วิ่งกันทั้งคืน ไม่รู้สึกว่าน่ากลัวขนาดนั้นนะครับ

เจ้าชายใจเย็น
ความเห็นที่ 5 Posted : Friday, November 23, 2012 3:19:42 PM(UTC)
Guest

กรุงเทพฯ อันตรายน้อยครับ

ลองหาเรื่องแก๊งค์ใน LA อ่านดูละกัน
คุณจะรู้เลย กรุงเทพฯ ปลอดภัยกว่าเยอะ

ส่วนไอ้ภัย ปล้น จี้ ข่มขืน ทุกๆ เมืองในโลก มีคล้ายๆ กันหมดแหละครับ

สาวกลางกรุง
ความเห็นที่ 6 Posted : Friday, November 23, 2012 10:52:50 PM(UTC)
Guest

บ้านเราอยู่คลองถม รู้สึกดีเสียอีก กลับบ้านได้อยู่สงบๆบ้าง

~เด็กหญิงฟันหน้าสามซี่~
ความเห็นที่ 7 Posted : Friday, November 23, 2012 11:31:37 PM(UTC)
Guest

เราว่าคอนโดที่เข้าซอยลึกแล้วราคาถูกลง
อาจเป็นเพราะต้องเสียค่ารถเข้าซอยไปอีกหรือว่าต้องเดินไกลๆนะคะ
คนซื้อคอนโดแนวรถไฟฟ้าส่วนหนึ่งก็เพราะไม่ต้องการใช้รถส่วนตัว
อยากใช้รถสาธารณะมากกว่า ถ้าติดถนนหรืออยู่หน้าปากซอยก็จะสะดวกกว่าค่ะ
เรื่องอันตรายก็มีส่วนบ้างแต่ไม่ใช่ทั้งหมดค่ะ

HouseOfTheRisingSun
ความเห็นที่ 8 Posted : Saturday, November 24, 2012 1:04:31 AM(UTC)
Guest

^^
คห.4

"เพิ่งรู้ว่ากรุงเทพมันน่ากลัวขนาดนั้นเลยหรอครับ
ถ้าเทียบกันผมว่าพวก Paris, New york นี่น่ากลัวกว่าเยอะครับ
โดยเฉพาะ Paris ตอนกลางคืนสยองมากครับ
กรุงเทพนี่เซเว่นเพียบ ของกินตอนกลางคืนก็เยอะ
taxi วิ่งกันทั้งคืน ไม่รู้สึกว่าน่ากลัวขนาดนั้นนะครับ

PARIS ตอนกลางคืนสยองยังไงเหรอ??? ผมมีบ้านพักอยู่แถว Place d'Italie แถบๆTolbiac ผมเดินกลางคืนตอนใกล้เที่ยงคืนบ่อยๆ ผ่านรัานอาหารคนเอเซีย,ร้านญี่ปุ่น,เวียตนามฯลฯ เดินผ่านสวนสาธารณะแถวๆนั้น ไม่เห็นมีอะไรน่ากลัวเลย ผมว่าเดินในซอยกรุงเทพฯยังน่ากลัวสยองกว่าเยอะครับ.....

rar chair
ความเห็นที่ 9 Posted : Saturday, November 24, 2012 8:51:16 AM(UTC)
Guest

.
.
ผมเคยไปพักอยู่แถวๆหอไอเฟล แบบเปิดหน้าต่างโรงแรมก็มองเห็นเลย
เอาแค่ซักสามทุ่มผมเดินอยู่ในเมโทรก็น่ากลัวแล้วครับ พวกโฮมเลส
อยู่กันเกลื่อน นอนกันตามบันได เป็นสิบๆคน ตลอดทาง
พอขึ้นมาบนถนนเจอพวกแก๊งค์แอลจีเลียอีก เดินคุยโทรศัพท์อยู่
มันวิ่งมาจากข้างหลังแล้วดึงโทรศัพท์ไปเลย หันไปดูจะวิ่งตาม
เห็นวิ่งแยกออกเป็นสองทางไม่รู้จะตามใคร
ช่วงที่ผมไปซักสองทุ่มทหารเดินถือปืนกันเกลื่อนเลยแถวๆสถานีรถไฟ
(ผมนั่งยูโรสตาร์มาจากบรัสเซลถึงปารีสตอนสองทุ่ม)

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.