Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

สะใภ้เล็ก
Posted : Saturday, June 9, 2012 12:22:17 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ตอนนี้กู้แบงค์ผ่านแล้วค่ะ เหลือแค่ตรวจรับบ้านและทำการโอนค่ะ

ขอเกริ่นก่อนว่าเราซื้อบ้านที่เป็นสำนักงานมาก่อนค่ะ

โดยมีการตกแต่งภายในและมีสุขภัณฑ์เรียบร้อยแล้ว

ก่อนหน้าที่จะจองหลังนี้เซลส์บอกว่าทางโครงการจะเปลี่ยนสุขภัณฑ์ทั้งหมดให้ค่ะ เราเลยตกลงเอาหลังนี้

เราสั่งให้เซลส์ลอก wallpaper ออกชั้นล่างทั้งหมด เซลส์บอกว่าสามารถทำได้

สัปดาห์ที่แล้วเซลส์ทำ memo ส่งสนง. และวันนี้โทรมาแจ้งว่า "ไม่สามารถเปลี่ยนสุขภัณฑ์ให้ใหม่ได้" และ "ไม่สามารถลอก wallpaper" ได้

เซลส์บอกว่าเป็นความผิดของเซลส์เองที่ไม่เคลียร์กับทางวิศวกรก่อน โดยทางวิศวกรบอกว่าไม่มีงบดังกล่าวแล้ว

(มันเป็นความผิดฉันหรอเนี่ย!!!!!) เลยบอกเซลส์ว่า "งั้นคืนเงินจองมา"แต่เซลส์บอกว่า "คืนไม่ได้ เนื่อจากกู้ผ่านแล้ว!" อืมมมมม

พร้อมมีข้อเสนอใหม่ย้ายแปลง ย้ายเฟส หรือย้ายโครงการ (เป็นทำเลอื่น) ก็ทำได้นะ (โครงการ PS ค่ะ) เซลส์บอกว่าถ้าไม่ยอมเซลส์ต้องออกเงินเอง

ควรทำไงดีค่ะ (ใจจริงอยากได้บ้านหลังนี้ค่ะ) แต่เราบอกเซลส์ไปแล้วว่ายังไงคุณก็ต้องเปลี่ยน เพราะคุณได้พูดมาก่อนแล้ว (ไม่โหดไปใช่ไหม) หรือทิ้งไปเลยเงินหมื่น เห้ออ เหนื่อยใจ เสาร์หน้าตรวจรับบ้านรอบแรกแล้วค่ะ

รบกวนแนะนำวิธีการจัดการ และวิธีการรับมือด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Noom_puen (Noom_puen)
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 9, 2012 2:54:54 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ไม่ใจร้ายครับ ทุกคนต้องรับผิดชอบการกระทำและคำพูดครับ อย่าได้ใจอ่อนสงสารเลยครับ ถือว่าให้บทเรียนเค้าไปแล้วกันครับ เพราะเหตุการณ์นี้คุณไม่ผิดอะไรเลยครับ แค่ระวังเรื่องสุขภัณฑ์ที่เค้าจะเปลี่ยนให้จะไม่ตรงสเปคเดิม หรือลดราคาลง ก็อย่าได้ยอมครับ สู้ๆ ครับ ใจแข็งเข้าไว้ บ้านเรา ความสุขของเรา อย่าให้คนอื่นที่ไม่ได้มาช่วยจ่าย มาเป็นอุปสรรคครับ เอาใจช่วยให้ผ่านไปได้ทุกอย่างครับ

สะใภ้เล็ก
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, June 9, 2012 3:30:54 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณมากค่ะ

Thammapeg
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, June 9, 2012 6:40:26 PM(UTC)
Guest

ไม่อยากให้ใจร้าย แต่ก็ไม่แนะนำให้ยอมครับ ผมว่าเค้าสามารถที่จะทำได้ ขึ้นอยู่กับว่าจะทำหรือเปล่าเท่านั้นเอง ตามความเข้าใจตอนนี้ช่างน่าจะมีงานที่อื่นก็เลยไม่อยากมาให้มากกว่า เพราะว่างานแก้มันจะทำยากกว่าการทำใหม่ ก็เลยต่อรองไปเรื่อย

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.