Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

Vodka_Zaa
Posted : Monday, June 11, 2012 7:10:35 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ไม่ทราบว่าจะผิดกฎหรือผิดห้องรึเปล่าถ้าผิดก็ลบได้เลยค่ะ ขออภัยล่วงหน้าค่ะ
อยากได้บ้านเช่า ในเขต อ.ช้างเผือก จ.เชียงใหม่ค่ะ ราคา 3,500-4,500 บาทค่ะ จอดรถได้ด้วยยิ่งดีค่ะ รถ 1 คัน คน2 น้องหมา 1 พอดีน้องชายต้องย้ายงานไปประจำอยู่เชียงใหม่ และไม่คุ้นเคยเลยไม่รู้จะเริ่มตรงใหนดี ขอรบกวนเพื่อนๆชายคาชาวเชียงใหม่แนะนำด้วยค่ะ หรือใครมีบ้านที่เชียงใหม่ต้องการให้เ่ช่าส่งรายละเอียดมาทางเมล์ก็ได้ค่ะ [email protected] ขอเป็นบ้านในเขต อ.ช้างเผือกนะคะ ใกล้ที่ทำงานด้วย ขอบคุณค่ะ

^Beauty_n_Yum^
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, June 11, 2012 8:03:22 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
น่าจะเป็นอำเภอเมือง ตำบลช้างเผือกมากกว่านะคะ ไม่มีอำเภอช้างเผือกค่ะ

ส่วนมากแถวนี้จะเป็นหอพักนะคะ เท่าที่เห็น เพราะใกล้สถานศึกษาหลายแห่ง

ping_river
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, June 11, 2012 8:18:05 PM(UTC)
Guest

ลองๆหาแถวๆหลังศูนย์ราชการดีกว่าค่ะ อากาศดี เดินทางสะดวก ไม่ต้องไปแออัดอยู่ในเมืองด้วย

Vodka_Zaa
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, June 11, 2012 8:23:50 PM(UTC)
Guest

@^Beauty_n_Yum^ ขอบคุณมากเลยค่ะ พอดีน้องให้ข้อมูลมาแค่นี้ เลยพิมพ์ตามเค้า
@ping_river ขอบคุณค่ะ ชอบแบบอากาศดี เดินทางสะดวกค่ะ ไว้เดี๋ยวจะแนะนำน้องค่ะ

natlapoon
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, June 11, 2012 10:11:02 PM(UTC)
Guest

เชียงใหม่เมืองเล็ก วิ่งไปไหนก็ใช้เวลาไม่มาก เช่าแถวชานเมืองจะได้บ้านอากาศดี ๆ ราคาไม่แพง ถ้ามีรถด้วยก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเดินทาง ราคาที่ว่ามา เช่าตรงไหนก็ได้ชานเมือง อยากให้ดูว่าทำงานตรงไหนก่อน แล้วค่อยหาบ้านภายในรัศมี 10-15 โลน่าจะง่ายกว่า

Waterman (LN106)
ความเห็นที่ 5 Posted : Tuesday, June 12, 2012 8:30:42 AM(UTC)
Guest

เชียงใหม่เมืองเล็ก วิ่งไปไหนก็ใช้เวลาไม่มาก

เฮ่อ เฮ่อ เฮ่อ เฮ่อ

น่าจะลองมาวิ่งรถดูเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ช่วงบวกหาดถึงสวนดอก นะ

และจากแยก Central Airport ไปทางหางดง ช่วงเย็นๆ

แม่ริม ข่วงสิงห์ ขาเข้าช่วงเช้า กับขาออกตอนเย็น อีก

slayer
ความเห็นที่ 6 Posted : Tuesday, June 12, 2012 4:05:11 PM(UTC)
Guest

ลองดูเส้น สันติธรรม หรือไม่ก็หลัง ม.ราชภัฎ ดูครับ หรือถ้าอยากได้สงบๆ หน่อยก็เส้นเจ็ดยอด มีตัวเลือกเยอะมากๆ ทั้งบ้านเช่า คอนโด อพาตเม้นท์ หอพัก ต้องลองๆ ไปไล่หาดูที่ถูกใจ และตอบสนองความต้องการได้ที่สุด แต่ถ้าอยากได้บ้านเช่าจริงๆ ลองดูเส้นหลัง ม.ราชภัฎครับ เห็นมีหลายหลังที่ปล่อยเช่าอยู่ครับ

Vodka_Zaa
ความเห็นที่ 7 Posted : Wednesday, June 13, 2012 6:05:32 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับทุกความเห็น คงต้องให้น้องไปหาดูเองที่เชียงใหม่ค่ะ
พอดีไม่เคยไปเชียงใหม่ เลย ลองหาดูในห้องนี้ก่อน ^^

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.