Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

pangzaaa2005
Posted : Saturday, June 9, 2012 3:37:42 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
บ้านเป็นทาวเฮาส์ค่ะ โซนบ้านเราเป็นโซนที่ตรงหน้าบ้าน(ถัดไป 1 ถนน) เป็นที่ว่าง หญ้ารกค่ะ บางครั้งก็จะเห็นตัวเงินตัวทอง อยู่บนถนนบ้างอะไรบ้างค่ะ

แต่ปัญหาที่เจอคือ ช่วงนี้ฝนตก
* คางคกบุกค่ะ (บางทีก็อยู่ในรองเท้า บนพื้นบ้าง ไม้กวาดบ้าง)
* กบบิน (เขียดรึเปล่าไม่แน่ใจค่ะ แต่แน่ๆ เลยคือกระโดดได้สูงมากๆ 1 เมตรขึ้นเลยค่ะ บางวันก็เกาะอยู่บนแฮนด์จักรยานค่ะ บางวันก็ชั้นวางรองเท้า)

อยากเอากระถางต้นไม้มาวางตรงที่จอดรถบ้างก็เสียวๆ ว่างูจะเข้ามาด้วยอ่ะค่ะ(มากินคางคก)

เพื่อน ๆ ในออฟฟิศก็บอกว่าให้ระวัง มันอาจจะมีพิษ

เราทำยังงัยดีคะให้มันไม่เข้ามาอ่ะค่ะ จะปักป้ายห้ามเข้าก็น่าจะไม่เข้าใจ แหะๆ เฮ้อออออ ไม่ใช่รังเกียจนะคะแต่จะออกแนวกลัวมากกว่าค่ะ

BlueTalay
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 9, 2012 4:17:42 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ต้องระวังงูด้วยนะคะ เพราะงูจะเข้ามากินพวกกบ อึ่งอ่าง ค่ะ

Sofus
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, June 9, 2012 4:14:41 PM(UTC)
Guest

กบบินนี่
เขาเรียกปาดหรือเปล่า

ว่างๆ
ไปถางหญ้าบ้าง
เพราะถ้ารกๆ มักเป็นที่อาศัยของสัตว์
ต้องแก้ไขที่ต้นเหตุ

pangzaaa2005
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, June 9, 2012 8:19:25 PM(UTC)
Guest

BlueTalay ใช่ค่ะ ตอนนี้ก็เสียว ๆ อยู่ค่ะ ยิ่งฝนตกยิ่งเยอะ

Sofus แหะๆ ไม่รู้ค่ะ น่าจะใช่ ไปเซิร์จในเน็ตแล้วหน้าตาเหมือนกัน หน้าบ้านปูกระเบื้องหมดเลยค่ะ แต่ว่าถนนหน้าบ้านเป็นที่ไม่ใช่ของโครงการค่ะ หญ้ารกมาก (โครงการบ้านของเราทำรั้วแบบว่าปิดเฉพาะข้างขน ข้างล่างสูง 30 ซม.เปิดไว้ค่ะ

คิดๆ อยู่ว่าเอาตาข่ายมาติดขอบประตูบ้านดีรึเปล่าค่ะ

คนเลื้อยคลาน
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, June 11, 2012 4:29:51 AM(UTC)
Guest

โรยหินใต้รั้วเป็นแนว ถ้าโรยได้นะ สัตว์เลื้อยคลานมันไม่ชอบผ่าน ใช้หินแบบที่เขาใช้ผสมคอนกรีตก้อนใหญ่หน่อย ผิวหยาบๆ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.