Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
3 Pages<123>
Post Reply

ป้าอุ่น
ความเห็นที่ 15 Posted : Saturday, August 25, 2012 1:36:35 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ยินดีด้วยค่ะ
ดิฉันก็กำลังประกาศขายขาดทุนอยู่เหมือนกัน
ปัญหาเดียวกับที่คุณเจอเลย
นึกว่าตัวเองโชคไม่ดีที่มาอยู่แถวนี้ซะอีก
ทาวน์เฮาส์นี่ไม่น่าอยู่อย่างแรง
เข็ดเลยจริงๆ

abaci007
ความเห็นที่ 16 Posted : Saturday, August 25, 2012 4:44:28 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
จขกท.อยู่ที่ไหนครับ จะตามไปอยู่ด้วยครับ อิอิ

เพื่อลูก
ความเห็นที่ 17 Posted : Saturday, August 25, 2012 4:45:50 AM(UTC)
Guest

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับ ความต่างวัฒนธรรมของคนอยู่ร่วมกัน

ทาวน์เฮาส์ พท.จำกัด สร้างเสร็จใหม่ๆก็น่าอยู่ เพื่อนบ้านก็เอื้อกัน

อยู่ๆไปความเอื้ออาทรก็ลดลงบ้างเป็นธรรมดา ความเห็นแก่ตัวก็เพิ่มมากขึ้น

ทุกคนต้องเจอแต่ว่าจะมาก หรือ น้อย เท่านั้นเอง

บ้านเดี่ยวก็มีปัญหาได้เช่นกัน ก็เรื่องจอดรถเนี่ยแหละ

บ้างก็จัดเลี้ยงกันไม่ว่างเว้น ( ก้ฉันอยาก)

บ้างก็มาเตะบอลกันบนถนน เพราะถนนมันใหญ่

แต่ทางออกทางแก้ก็คือ ปลงซะ ไม่มีอะไรถูกต้อง ถูกใจ ตลอด

เพราะเราต้องอยู่ร่วมกับสังคมนั้นให้ได้เราก็จะสบายใจ จริงมั๊ยคะ

RKO1010
ความเห็นที่ 18 Posted : Saturday, August 25, 2012 4:52:13 AM(UTC)
Guest

ไปซื้อใหม่แล้วหลังเก่าละครับขายทิ้งมันจะขายง่ายๆอย่างนั้นหรือครับ

จากคุณ : ริว (saengphaa) ความเห็นที่ 7

ขายได้เรียบร้อยแล้วครับ ขายขาดทุน2แสน ทั้งที่ ที่ดินแถวนั้นกำลังขึ้นเลยล่ะ
คนที่มาซื้อเขาจะเอาไว้เก็บของและเขาดูแล้วว่าซื้อไว้ได้กำไรแน่ๆ

RKO1010
ความเห็นที่ 19 Posted : Saturday, August 25, 2012 4:57:37 AM(UTC)
Guest

พวกกินเหล้า เคาะกะละมัง (สงสัยเคาะเรียกเพื่อนมันมั้ง) ต้องแจ้งตำรวจครับ เคาะทุกวัน แจ้งทุกวัน ให่มันเสียค่าปรับแมร่งทุกวัน ดูดิ จะมีปัญญาจ่ายค่าปรับป่าว (ถ้าตำรวจมาทุกวันนะ)

จากคุณ : emm&pla ความเห็นที่ 14

ไม่เห็นหัว ตร. เลยครับ แต่ถ้ามาจับต่างด้าว,คนเล่นไพ่ รับรองแวปเดียวมาถึงที่

RKO1010
ความเห็นที่ 20 Posted : Saturday, August 25, 2012 5:00:37 AM(UTC)
Guest

ความเห็นที่ 8-12 บ้านหน้าอยู่จังครับ ยินดีด้วยครับ คุณสเมียนสาว

aonnaaiko
ความเห็นที่ 21 Posted : Saturday, August 25, 2012 7:02:50 AM(UTC)
Guest

อ่านแล้วก็ เฮ้อ แอบกังวล พึ่งจะซื้อทาวเฮ้าส์ 4.5 ล้าน โอนไปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว กำลังจะตกแต่ง กลัวจะเจอเหมือน จขกท จังเลย

Flaminio
ความเห็นที่ 22 Posted : Saturday, August 25, 2012 7:19:58 AM(UTC)
Guest

คุณ คห 21 อย่าเพิ่งไปเครียดเลย บ้านทาวน์เฮาส์ดีๆมีเยอะค่ะ
ของคุณ คงอยู่ในเกรดดี ไม่มีเรื่องกวนใจ
คือถ้าทุกคนเคารพกติกามารยาท ไม่ว่าจะอยู่บ้านหลังเล็กๆราคาถูกก็มีความสุขได้

น่ารักม่ะเหมียวผม
ความเห็นที่ 23 Posted : Saturday, August 25, 2012 9:41:13 AM(UTC)
Guest

ดีใจด้วยครับ แล้วเมื่อไหร่ผมจะหลุดพ้นเหมือน จขกท. บ้างนะ ปัญหาที่ผมเจอ ใหญ่หลวงกว่า อีกนะ แต่ผมไม่สามารถ จะเอาเงินที่ไหนไปซื้อครับ

ทุกวันนี้ คิดแค่ว่า เมื่อไหร่นะ เราจะตาย ๆ ไป ซะที

ทำบุญตักบาตร ทุกเช้า ตอนออกไปทำงาน ก็อธิษฐาน ขอให้จากเป็นหรือจากตายก็ได้ จากบ้านหลังนี้ จากซอยนี้ จากหมู่บ้านนี้

เพราะถ้าอธิษฐานให้รวย ผมว่า มันยากเหลือเกิน.........ผมอยากพิมพ์กระทู้แบบ จขกท.บ้าง

แต่ผมคงไม่มีวันนั้น T___T

RKO1010
ความเห็นที่ 24 Posted : Saturday, August 25, 2012 1:24:48 PM(UTC)
Guest

ดีใจด้วยครับ แล้วเมื่อไหร่ผมจะหลุดพ้นเหมือน จขกท. บ้างนะ ปัญหาที่ผมเจอ ใหญ่หลวงกว่า อีกนะ แต่ผมไม่สามารถ จะเอาเงินที่ไหนไปซื้อครับ

ทุกวันนี้ คิดแค่ว่า เมื่อไหร่นะ เราจะตาย ๆ ไป ซะที

ทำบุญตักบาตร ทุกเช้า ตอนออกไปทำงาน ก็อธิษฐาน ขอให้จากเป็นหรือจากตายก็ได้ จากบ้านหลังนี้ จากซอยนี้ จากหมู่บ้านนี้

เพราะถ้าอธิษฐานให้รวย ผมว่า มันยากเหลือเกิน.........ผมอยากพิมพ์กระทู้แบบ จขกท.บ้าง

แต่ผมคงไม่มีวันนั้น T___T

จากคุณ : น่ารักม่ะเหมียวผม

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ(ผมรู้ว่ามันยากที่จะรับมันได้)
มันจะต้องมีวันของคุณแน่ๆที่หลุดพ้นจากสังคมแย่ๆที่เจออยู่

ผมขอแนะนำเล็กๆน้อยๆนะครับ เผื่อเอาไว้ตัดสินใจดูครับ
มีเพื่อนบ้านผมที่ดีหลังนึง การเงินของเขาไม่ค่อยดีซะเท่าไร
บ้านก็ยังผ่อนอยู่ เขาทนรับกับสังคมแย่ๆมานานมากๆ(จนรับไม่ไหว)
ทั้งๆที่ยังไม่พร้อมที่จะไปซื้อบ้านใหม่ เขาตัดสินใจประกาศขายบ้าน
ซึ่งก็รู้กันอยู่ว่าบ้านขายออกยากช่วงที่ประกาศขายเขาก็ปล่อยให้เช่า
และเพื่อนบ้านเขาก็ตัดสินใจไปหาเช่าที่อื่นอยู่ก่อน
เพื่อรอเวลาขายบ้านได้แล้วก็จะไปซื้อบ้านหลังใหม่
ทุกวันนี้เพื่อนบ้านยังขายบ้านยังไม่ได้ แต่.......ดูเขามีความสูขมากๆ
เวลาแวะมาทักทายกับผม เขาบอกว่าขอบคุณผมมากๆที่แนะนำเขา
ตอนนี้เขาและครอบครัวมีความสูขมากๆในระดับนึง

ทุกๆท่านจะต้องเข้มเข็งให้มากๆนะครับ ถ้าไม่พร้อมก็มีทางออกได้

แดงใหญ่
ความเห็นที่ 25 Posted : Saturday, August 25, 2012 6:26:49 PM(UTC)
Guest

ผมก็อีกคนืี่เป็รเช่นนั้น..ตอนนี้หาบ้านหลังใหม่ได้แล้วกำลังจะทำเรื่องกู้ครับ

ซิกัมซ้า ซิกัมซ้า
ความเห็นที่ 26 Posted : Saturday, August 25, 2012 6:52:55 PM(UTC)
Guest

เอาใจช่วยคุณ น่ารักม่ะเหมียวผม
นึกภาพออกเลยครับ
ขอให้ผ่านพ้นไปได้ครับ

บ้านริมคลอง
ความเห็นที่ 27 Posted : Saturday, August 25, 2012 7:33:29 PM(UTC)
Guest

แวะมายินดีกับ จขกท นะคะ
และให้กำลังคุณ น่ารักม่ะเหมียวผม

อย่างที่คุณจขกท ยกตัวอย่างเพื่อนบ้านนะคะ
ขอแค่ไม่กลัวการเปลี่ยนแปลง ชีวิตอาจพลิกผันนะคะ

อย่างดิฉัน ตอนที่เบื่อตึกแถวในเมืองนั้น ก็ยังขายบ้านไม่ได้ งานก็ง่อนแง่น
แต่เพราะทนอยู่ต่อไปไม่ได้แล้ว โชคดีน้องชายให้ยืมตังค์ดาวน์บ้านใหม่ก่อน เค้าตอบแทนคืน เพราะดิฉันเคยให้เค้ายืมตอนเค้าซื้อบ้านค่ะ

ตอนแรกดูบ้านเดี่ยว งบไม่เกิน 4.5 ล้าน แต่ประสบการณ์จากทาวน์เฮ้าส์หลังแรก ที่ไม่ได้อยู่ บ้านแฝด 40 วา ที่ไม่ค่อยได้อยู่ และตึกแถวในเมือง (เพราะใกล้บ้านพ่อ) ทำให้เราเลือกบ้านด้วยความระมัดระวังมากยิ่งขึ้น

จากงบ 4.5 ล้าน (เมื่อปี 46) ยอมเลือกบ้านหลังมุม ใหญ่สุดในซอย ในงบ 5.8 ล้าน ได้เงินดาวน์จากน้องชายให้ยืมก่อน จนทยอยขายบ้านแฝด และตึกแถวได้ ก็คืนเงินให้น้องชายและมีเงินเหลือโปะบ้านบ้าง

เหมือนโชคช่วยจริงๆๆค่ะ ซื้อบ้านปุ๊บ อีก 2 เดือนขายบ้านแฝดได้ก่อน อีก 2 เดือนถัดมาอีกขายตึกแถวได้

นี่อยู่มาเก้าปีกว่าๆๆแล้ว พบว่าสวรรค์อยู่ที่บ้านจริงๆๆค่ะ ไม่เสียแรงที่กัดฟันซื้อบ้านหลังนี้ ทุกวันนี้อยู่อย่างมีความสุข ไม่คิดจะไปเที่ยวไหนเรยยค่ะ บ้านเราดีที่ซู้ดดดด

บ้านริมคลอง
ความเห็นที่ 28 Posted : Saturday, August 25, 2012 7:50:49 PM(UTC)
Guest

ที่ว่าโชคช่วย เพราะบ้านแฝดนั่นขายมาเป็น 10 ปีแว้ววค่ะ ยังขายไม่ได้ พอเราซื้อบ้านปุ๊บ อีก 2 เดือนมีคนมาขอซื่อบ้านแฝด เพราะบ้านเค้าถูกเวนคืน เรยยมาหาบ้านใน มบ.เราที่ใกล้บ้านเก่าเค้าค่ะ

ส่วนตึกแถวก็ต้องยอมขายถูกหน่อยค่ะ จากที่เค้าแบบไม่รีบ อาจตั้งที่ 3.8 ล้าน แต่เรารีบ เราตั้ง 3.5 มีเจ้าแรกมาดูและต่อ 3.3 ล้าน เราปล่อยเรยยค่ะ ดูแค่เจ้าแรก เจ้าเดียวแล้วขายได้เรยย พวกเราว่ามันมหัศจรรย์มากกเรยยค่ะ

Tiwanon48
ความเห็นที่ 29 Posted : Sunday, August 26, 2012 12:41:34 AM(UTC)
Guest

แสดงว่าบ้านหลังสุดท้ายที่คุณบ้านริมคลองซื้อเฮงค่ะ เจ้าที่ดีและเสริมดวงคุณ อยู่แล้วมีโชคดีตลอด
ยินดีด้วยนะคะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest (2)
3 Pages<123>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.