Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

สายรุ้งบนฟ้ากว้าง
Posted : Monday, July 2, 2012 11:46:13 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
พี่น้องทุกท่าน จขกท. รบกวนขอความเห็นหน่อยค่ะ พอดีเมื่อวันเสาร์ดูเรือนหอกับแฟนมาค่ะ ไปมา 3 ที่ คุณแฟนชอบ The Color Premium ในโครงการของ อารียา ตรงลาดปลาเค้า แต่ จขกท. เข้ามาอ่านชื่อเสียงของบ้านโครงการอารียาแล้วแอบถอดใจ ไม่ทราบว่ามีใครอาศัยอยู่ในโครงการนี้บ้าง เป็นอย่างไรบ้างคะ หรือว่ามีโครงการอื่นๆ แนะนำ อยากได้บ้านเดี่ยว หรือ ทาวน์เฮ้าส์ แถวเกษตร นวมินทร์ ลาดปลาเค้า รามอินทรา (ไม่เกิน กม. 2) ราคา ไม่เกิน 3.2 ล้าน แนะนำหน่อยนะคะ

supat_mme
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, July 3, 2012 5:04:07 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เส้นรามอินทรามี The Terrace ของ LH ครับ
ราคาน่าจะเริ่มที่ 3.6 ล้าน
เกิน กม.2 ครับ แต่ติดถนนเลย ทำเลดีมาก
ชอบทำเลและรูปแบบบ้านครับ
ตอนแรกคิดจะซื้อแล้วแต่ตอนหลังเปลี่ยนใจไปซื้อบ้านเดี่ยวที่อื่นแทน
ถ้าเทียบกับ The color ส่วนตัวผมว่า The Terrace ดีกว่าครับ

ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, July 3, 2012 5:26:20 PM(UTC)
Guest

@ supat_mme ขอบคุณมากค่ะ

แก้มใส
ความเห็นที่ 3 Posted : Tuesday, July 3, 2012 5:54:51 PM(UTC)
Guest

ส่วนตัว เราเคยไปดูบ้านตัวอย่าง ของ The color เราว่าเหมือนกล่องค่ะ
แล้วแคบๆ ขนาดบ้านตัวอย่างยังดูอึดอัดเลย
ซ.ลาดปลาเค้า รถติดสุดๆ ทั้งเช้า-เย็น สุดท้ายได้ทำเล ซ.เสนาแทนค่ะ

PHA@AOTE (PHA@AOTE)
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, July 3, 2012 7:17:44 PM(UTC)
Guest

เราอยู่ the color premium ค่ะ สำหรับการเดินทาง ถ้าออกจากหมู่บ้าน มุ่งไปทางถ.เกษตร นวมินทร์ รถติดทั้งเช้าเย็นค่ะ แต่ถ้าไปทาง ถ. รามอินทรา รถไม่ติด
ข้อดี คือสภาพแวดล้อมดีเงียบ ไม่วุ่นวาย จะมีก็เสียงก่อสร้าง โครงการใหม่ๆๆค่ะ เพื่อนบ้านก็น่ารักดี

แต่ข้อเสีย บ้านมีปัญหาเยอะ หลังคา รั่ว บ้านร้าว วงกบหลุด ก็ไม่แน่ใจว่าที่อื่นมาปัญหาแบบนี้ไหม และ อีกอย่างเซล ที่นี่เราไม่ค่อยชอบ ถ้าไม่แน่ใจ อย่าเพิ่งทำสัญญา หรือ วางมัดจำใดๆๆนะคะ ไม่งั้น ชี จะโทรจิก บังคับขู่เข็ญให้เราโอนให้ได้ ( อีกนิด อย่าลืมต่อราคาด้วยนะ น่าจะต่อลงสัก 1-1.5 แสนค่ะ)

sun_sun
ความเห็นที่ 5 Posted : Wednesday, July 4, 2012 2:35:38 PM(UTC)
Guest

ลองดูศุภาลัยรามอินทรา 23 นะเข้าซอยประมาณ 800 เมตรเดินทางสะดวกเงียบสงบ ราคาเริ่มตั้งแต่ 2.99 อยู่มาปีกว่าแล้วก็ถือว่า ok นะ

ความเห็นที่ 6 Posted : Wednesday, July 4, 2012 11:46:37 PM(UTC)
Guest

PHA@AOTE (PHA@AOTE) ขอบคุณมากนะคะ ต้องตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อนวางเงิน ดีนะคะที่แนะนำ

sun_sun จะลองเข้าไปดูวันศุกร์นี้นะคะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.