Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages<12
Post Reply

Alian
ความเห็นที่ 15 Posted : Wednesday, June 13, 2012 4:44:16 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
แนะนำให้ฟ้องครับ เจ้าหน้าที่จะมาตรวจสอบเฉพาะบ้านที่โดนร้องเรียนหลังเดียวครับ ส่วนบ้านอื่นในโครงการจะไม่โดนครับ

jijis (jijis)
ความเห็นที่ 16 Posted : Wednesday, June 13, 2012 6:29:30 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เพื่อนบ้านสร้างอาคารชิดกำแพงรั้วไม่ถึง 50 เซน ไม่ยอมทำรางน้ำ มีหน้าต่าง และเจรจาหลายครั้งก็ผัดผ่อนมากว่า 1 ปี จนตอนนี้ เข้าหน้าฝนอีกที ทนไม่ไหวแล้ว

สิ่งที่ดิฉันทำคือ ทำจม ร้องเรียน 2 ฉบับ จม แรก ส่งให้เพื่อนบ้านดูก่อน หากยังไม่ยอมทำ ก็บอกไปเลยว่าขอนำจมอีกฉบับเข้าแจ้งหน่วยงานที่ออกใบอนุญาตก่อสร้างให้(ฝ่ายโยธานั่นแหละ)

จม ฉบับที่2 นำไปยื่นกับหัวหน้าหน่วยโยธาเองเลย หลังจากนั้น ไม่เกิน 2 อาทิตย์ เค้าก็เริ่มมาติดราง และปิดช่องให้ค่ะ

ยอมได้เท่าที่เราไม่เดือดร้อนค่ะ

Toom-bs
ความเห็นที่ 17 Posted : Wednesday, June 13, 2012 7:27:10 PM(UTC)
Guest

บ้านใน คห 13 ยังกับเคยเห็นมารีวิวที่นี่เลยค่ะ

i'm not superman
ความเห็นที่ 18 Posted : Thursday, June 14, 2012 12:38:42 AM(UTC)
Guest

คุณ Toom-bs คะ เคยเห็นมารีวิวที่นี่จริงหรือคะ โอ้วว..ถ้าใช่ยังกล้ามาีรีวิวเนอะ

ตึกที่สร้างนี่เค้าจะทำเป็นหอพักน่ะค่ะ ซึ่งแน่นอนว่าสร้างติดกำแพงแบบนี้ โอกาสที่เราจะโดนผลกระทบเรื่องขยะ เศษก้นบุหรี่ น้ำฝน ฟืนไฟ และความเดือดร้อนรำคาญย่อมมีอยู่แล้ว (เค้าสร้างอยู่ที่ ม.นเรศวร หนองอ้อ จ.พิษณุโลกค่ะ) เราพยายามอดทนไม่ปริปาก แม้แต่เรื่องที่เค้าให้คนงานเข้ามาใช้พื้นที่เราในการตัดเหล็ก ดัดเหล็ก ผสมปูน จอดรถคนงาน กลับรถปูน สารพัดอย่างที่เป็นการละเมิด โดยไม่ขออนุญาตเราแม้แต่คำเดียว แต่เคสหลังสุดนี่ไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ เล่นลักลอบต่อท่อน้ำทิ้งของหอพักมาลงท่อน้ำทิ้งเรา หน้าทนสุด ๆ เลยค่ะ เลยต้องสู้เพื่อรักษาสิทธิ์ของเราเองบ้าง

nasum
ความเห็นที่ 19 Posted : Thursday, June 14, 2012 2:46:10 AM(UTC)
Guest

--- ไม่ทราบว่าเป็นท่อระบายน้ำสาธารณะหรือเปล่า

--- อยู่ตรงใหนของ มน.นะซอยอะไร

ความเห็นที่ 20 Posted : Thursday, June 14, 2012 4:23:34 AM(UTC)
Guest

ตอบคุณ nasum นะคะ ไม่ใช่ท่อสาธารณะค่ะ เ็ป็นท่อน้ำทิ้่งจากอาคารหลังเล็กหลังหนึ่งของเราซึ่งเชื่อมไปลงท่อระบายน้ำทิ้่งใหญ่ที่มีบ่อพักน้ำของตึกหลักในที่ดินเราเองค่ะ

ตึกที่สร้างใหม่นี้อยู่ในซอยร้านอาหารชื่อร้านมะละกอค่ะ (บริเวณข้างมอ.) ตอนนี้เค้าหยุดขุดแล้วเอาทรายกลบไว้ แต่เค้าเจาะปูนที่เราเททับหน้าท่อในส่วนของถนนหน้าตึกไปเป็นทางยาวเลย ดีที่ว่าเรารีบกลับจาก กท.ไปทันเสียก่อน (ลูกน้องโทร.ไปบอกค่ะ) ถ้าไม่มีคนเห็นก็คงลักต่อท่อไปเรียบร้อยแล้ว

ปล.เกรงใจคุณ จขกท.จังค่ะ แต่ขอรบกวนพื้นที่นิดนึงนะคะ

Toom-bs
ความเห็นที่ 21 Posted : Thursday, June 14, 2012 2:58:52 PM(UTC)
Guest

คุณ i'm not superman

ถ้าหอพักก็ไม่น่าใช่บ้านที่มารีวิวนะคะ คล้ายมากแต่ของเจ้านั้นเป็นบ้านค่ะ
ขออภัยที่ข้อมูลไม่ตรงค่ะ

ความเห็นที่ 22 Posted : Thursday, June 14, 2012 3:22:06 PM(UTC)
Guest

ไม่เป็นไรค่ะคุณ Toom-bs ขอบคุณค่ะ :)

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
2 Pages<12
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.