Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

Sweetless
Posted : Saturday, June 9, 2012 6:24:01 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
สนใจบ้านพิศาลโครงการที่กำลังจะสร้างนี้ค่ะ อยู่ในซอยท่าข้าม 7 บนถนนอนามัยงามเจริญ 14 อยากขอความเห็นจากคนที่อยู่บ้านพิศาลโครงการอืนๆ และคนที่อยู่หมู่บ้านแถวๆ นั้นหน่อยอ่าคะ ว่าดีหรือไม่ดีอย่างไรบ้าง เพราะกำลังจะไปจองพรุ่งนี้แล้วแต่ยังไม่แน่ใจอยากได้คำแนะนำค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Link รายละเอียดโครงการ
http://www.banpisan.com/?cat=13

ตองภัทร
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 9, 2012 2:51:37 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เราอยู่พิศาลเหมือนกัน
สำหรับเรา เราว่าokนะ เราอยู่โครงการใกล้ถนนใหญ่ เดินทางสะดวก
ใกล้ห้าง เราอยู่มา 4 ปีแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

nungying
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, June 9, 2012 6:47:58 PM(UTC)
Guest

แพงเหมือนกัน เกือบ 2 ล้าน YY
ถูกสุด 1,926,000.- 20.6 ตารางวา

Tum : [email protected]
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, June 9, 2012 9:55:03 PM(UTC)
Guest

เดี๋ยวนี้แพงจัง 6-7 ปีก่อน บ้านแบบนี้ เนื้อที่เท่ากัน ที่ซอยท่าข้าม 28 ราคาประมาณล้านเดียวเอง

แนะนำให้หาซื้อมือสองที่ประกาศขายในซอยท่าข้าม 28 หรือ 30 ดีกว่าครับ ตอนนี้น่าจะประมาณ 1.5 ล้าน ผมว่าเข้าออกสะดวกไม่ต่างกับตรงท่าข้าม 7 หรอกครับ

แต่ถ้าไม่ชอบบ้านมือสอง ชอบบ้านใหม่ โครงการบ้านพิศาลนี้ก็โอเคครับ ไว้ใจได้

Sweetless
ความเห็นที่ 4 Posted : Sunday, June 10, 2012 6:11:34 PM(UTC)
Guest

คุณตองภัทร ขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์นะคะ
คุณ nungying แพงจริงๆ อ่าคะ แต่จองและทำสัญญาไปแล้ว บ้านมุมในราคา 2.5 ล้าน เนื้อที่ 30.10 ตรว แต่เนื้อที่บ้านจริงแค่ 20.10 ตรว เองค่ะ
คุณ Tum ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ อยากซื้อเป็นบ้านใหม่เลยอ่าคะ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไรกับเนื้อที่ 10 ตรว ที่เหลือดีอ่ะคะ

คือตอนนี้ที่คิดไว้ จะต่อครัว+ทำหลังคาหน้าบ้าน มีใครพอทราบราคารับเหมาโดยรวมบ้างไหมคะ ต้องให้งบสักเท่าไรคะ?

Mameaw kz (Mameaw kz)
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, June 11, 2012 8:44:34 PM(UTC)
Guest

พอดีสนใจโครงการนี้ดหมือนกัน แต่ราคา1.9ล้านกว่า น่าจะถูกจองไปหมดแล้ว อยากถามคนที่อยู่ละแวกนั้นว่าในซอยท่าข้าม7น้ำท่วมขังมั้ยคะ และทางเข้าออกสะดวกรึเปล่า คุณ คห4คิดว่าทำเลดีมั้ยคะ

จุดหมายปลายทาง
ความเห็นที่ 6 Posted : Tuesday, June 12, 2012 12:24:16 AM(UTC)
Guest

ถ้าพูดถึงทำเล เราว่าก็เข้าออกได้หลายทางนะคะ ทั้งทางบางมด (ไกลหน่อย)
หรือทางธ.ไทยพาณิชย์ แถมใกล้ทั้งเซ็นทรัลและ Big C ด้วย แต่เวลาฝนตกเนี่ย
ถนนน้ำขังหลายจุดค่ะ ค่อนล่างลำบากสำหรับคนที่ไม่มีรถส่วนตัว

Sweetless
ความเห็นที่ 7 Posted : Tuesday, June 12, 2012 6:10:53 AM(UTC)
Guest

คุณ Mameaw kz ค่ะโดยรวมแล้วเหมือนกับความเห็นของคุณ จุดหมายปลายทาง บอกไว้เลยค่ะ เพราะตอนนี้เราก็อยู่ในซอยท่าข้าม7 มาสิบกว่าปีแล้วค่ะ เลยชินเส้นทางมากกว่าประกอบกับทำงานแถวนี้ไม่ได้ข้ามไปเข้าเมืองเท่าไร และบ้านพิศาลเสียงตอบรับค่อนข้างดี ทำให้ตัดสินใจซื้อค่ะ

ส่วนบ้านราคาหลังละ 1.9 ล.บ. จะเหลือไหมตอนนี้ต้องลองโทรไปสอบถามดูค่ะ(แต่ตอนที่เราจองก็เหลือไม่กี่หลังแล้วค่ะ) แต่ตอนนี้ทางโครงการเค้าเปิดให้แค่เฟสแรกบ้านจะอยู่ท้ายๆ ซอยนะคะ ส่วนด้านหน้าๆ นั้นจะเปิดในเฟสที่ 2 ความลึกของโครงการทั้งหมดประมาณ 250 เมตรจากถนนหน้าหมูบ้านค่ะ และมีจำนวนทั้งหมด 61 หลัง ทางโครงการจะเปิดให้จองเฟส2 เมื่อไรนั้นต้องรอติดตามข่าวทางหน้าเว็ปเรื่อยๆ ค่ะ ส่วนราคานั้นทางโครงการเค้าแจ้งว่าจะสูงจากเดิมในเนื้อที่เท่าๆ กันไม่ต่ำกว่า 2 แสนบาท ค่ะ

เอาใจช่วยในการจองครั้งต่อไปนะคะให้ได้บ้านที่ถูกใจ ในกรณีที่เฟสนี้ไม่ทันค่ะ

nungying
ความเห็นที่ 8 Posted : Thursday, June 14, 2012 6:08:43 AM(UTC)
Guest

ลองเข้าไปดูที่ซอยเทียนทะเล 20 ซิคะ

จริงๆ ถ้าเข้าตรงเทียนทะเล 20 มันจะดูไกล เพราะเข้าซอยลึกมาก

แต่โครงการนี้เขาจะสร้างจนทะลุไปถึงถนนสะแกงามเลยค่ะ ซึ่งตอนนี้ซอยนี้กว้าง และสะดวกมาก ๆ

ถ้านึกภาพไม่ออกก็ลองเข้าไปดูของจริงได้ค่ะ เราเข้าไปดูมาแล้ว
โครงการนี้ใหญ่ค่ะ บ้านหลายร้อยหลังเลย ^^

ตรงซอยท่าข้ามนั่น ถ้าเลี้ยวออกมาทางวัดท่าข้าม ออกทางซอยท่าข้าม
น้ำก็ไม่ท่วมขังมากหรอกค่ะ แต่ว่าเดี๋ยวนี้ในซอยรถติดมากช่วงเช้า เย็น

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.