Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

pach111
Posted : Saturday, June 9, 2012 7:28:58 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)

อาทิตย์ที่แล้วช่างนัดซ่อมตู้เย็น เสาร์ที่ 9 มิ.ย. รอจนเที่ยงวันแล้วช่างไม่มา เลยโทรไปหาศูนย์
จนท. >>>สวัสดีคะ
จขกท >>>สวัสดีครับ ผมแจ้งซ่อมตู้เย็น รอจนเที่ยงแล้ว ช่างยังไม่มาเลยครับ
จนท.>>>ช่างเขียนรายงานว่าติดต่อไม่ได้คะ
จขกท >>>ผมรออยู่ตลอดเลยนะ เครื่องผมก็เปิดตลอด แล้วตอนแจ้งคิว เบอร์ห้องคุณก้มี
เบอร์ 02 ก็ให้ไว้ทำไมติดต่อไม่ได้ละครับ ติดต่อไม่ได้ทั้งสองเบอร์เหรอ?
จนท >>> อืม...อืม....อะ....คะ.....ช่างแจ้งไว้แบบนี้ ต้องรอช่างกลับมาจะแจ้งช่างให้คะ
จขกท>>> สรุป ผมต้องแจ้งศูนย์ใหม่ หรือรอช่าง หรือรอคุณติดต่อ ?
จนท >>>เดี่ยวจัดการให้คะ
จขกท >>>ขอบคุณครับ (เซ็งเลย รอมาตั้งนานกว่าจะได้คิวซ่อมวันเสาร์ ถึงเวลาซ่อม ช่างบอกติดต่อไม่ได้)

เวลาผ่านไปประมาณ 5 นาที เจ้าหน้าที่คนเดิมโทรกลับมาที่มือถือ (คราวนี้ติดต่อได้แล้ววุ่ย)
จนท >>>คุณหนึ่งคะคุยกับช่างแล้ว ช่างบอกของคุณยังไม่มีอะไหล่คะ รอจากศูนย์ใหญ่
จขกท >>>อะไหล่อะไร? คุณยังไม่ได้ซ่อม ไม่ได้มาดู รู้ได้อย่างไรว่าอะไรพัง?
(งง!@#$ สรุปเมื่อกี้บอกติดต่อไม่ได้คือแก้ตัวหรือโกหก)
จนท >>>เออ….. อืม.....เอออ......ก็อะไหล่ที่ช่างคาดว่าจะพังอะคะ
จขกท >>>สรุปผมรออะไหล่ งั้นก็เป็นเสาร์หน้าเหมือนเดิมนะครับ (มันซ่อมทางใน..ภาวนาจิตพิเคราะห์อาการพังได้วุ่ย)
จนท >>>คะ
จขกท >>> ขอบคุณครับ
(ไม่มีทางเลือก ก็คุยดีๆ ยอมๆเขาไป ขนาดช่างจากศูนย์ยังขนาดนี้ ไม่หวังไปหาช่างจากที่อื่นละ)

บ้านฉัน
ความเห็นที่ 1 Posted : Saturday, June 9, 2012 7:49:51 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ยี่ห้อ ???

คงไม่ใช่ยี่ห้อยอดฮิตนะ

อิทธิพงษ์
ความเห็นที่ 2 Posted : Saturday, June 9, 2012 8:28:44 PM(UTC)
Guest

ตู้เย็น hi tech ติดต่อช่างทางกระแสจิต ไม่ต้องกังวลไป

บางที เอาดอกไม้ ธุปเทียน มากราบไหว้ ตู้เย็น อาจจะหายเสีย ก็ได้นะครับ

ข้าวหลามอร่อย
ความเห็นที่ 3 Posted : Saturday, June 9, 2012 8:35:57 PM(UTC)
Guest

ตู้เย็นคุณอาจจะมีวงจร self-diagnosis มีซิมการ์ด 3g ส่งข้อมูลเสียไปให้ทางศูนย์แล้ว

ไม่ต้องห่วงหรอก

ต้นโพธิ์ต้นไทร
ความเห็นที่ 4 Posted : Saturday, June 9, 2012 9:59:33 PM(UTC)
Guest

ใช้ตู้เย็นมิตซู

หลังซื้อ ๑๑เดือน คาดว่าเทอร์โมสตัดเสีย

ช่างมาเปลี่ยนให้ถึงศรีราชาฟรีๆเลย ไม่เสียสักบาท

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.