Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

wkanitth
Posted : Thursday, September 13, 2012 12:21:53 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
คือว่ากำลังตัดสินใจจะซื้อทาวน์เฮ้าส์ของโครงการพฤกษาวิลล์ โครงการดอนเมือง-โลคัลโรด ค่ะ อยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ ที่เคยซื้อหรือมีคนรู้จักซื้อบ้านของพฤกษาว่าดีรึเปล่า ที่กังวลอยู่คือที่นี่เคยโดนน้ำท่วมเมื่อปลายปีที่แล้ว ควรจะต้องระวังหรือตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษรึเปล่าค่ะ

Owen
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, September 13, 2012 12:46:28 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
โครงการของ PS.ควรห่างๆไว้ครับ

umibozu
ความเห็นที่ 2 Posted : Thursday, September 13, 2012 12:48:03 AM(UTC)
Guest

เห็นในกระทู้แนะนำ ลองไปดูสิครับ

skinnurse
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, September 13, 2012 1:29:03 AM(UTC)
Guest

เราได้จองและทำสัญญาเมื่อต้นเดือนโครงการแถวรัชดารามอินทราจ่ายไป15000บาท
แต่ไปเจออีกโครงการนึงราคาถูกกว่าขนาดใหญ่กว่า คุณภาพบ้านดีกว่ากันมากกกกก
ตัวบ้านก่อด้วยอิฐมอญ ของพฤกษาเป็นผนังสำเร็จรูป เหยียบพื้นบันไดขึ้นไปชั้นบนก็ดังเอี๊ยดเลย
เดินขึ้นไปบนตัวบ้านก็ดัง เหมือนจะรับน้ำหนักไม่ไหว(หนัก60เอง) ที่จอดรถในบ้านแคบมากคือ
ถ้าเปิดประตูฝั่งคนนั่งไม่ได้ต้องลงรถก่อนเข้าบ้านอ่ะคะ
ส่วนโครงการใหม่ที่เราไปดูตรงกันข้ามกันอย่างสิ้นเชิง อีกทั้งคิดเผื่อเราทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นทำช่องแอร์เผื่อให้ทุกห้องไม่ต้องเจาะผนังเอง เรารู้สึกประทับใจมากๆเลยอ่ะคะ ตอนนี้ก็เรื่องส่งแบงค์ไปแล้วรอลุ้นอยู่คะ
โครงการนี้ของวังทองกรุ๊ปคะชื่อหมู่บ้านไอดีไซน์คะ
ซื้อบ้านอย่าใจร้อน(เหมือนเรา)จะเสียเงินจองเปล่าประโยชน์
ค่อยๆดูไปนะคะ

บินอยู่บนฟ้ารุ่งทิวาย่ำราตรี
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, September 13, 2012 1:33:22 AM(UTC)
Guest

นกอยู่พฤกษาวิลล์ 27 แถวมีนบุรีค่ะ
ที่บ้านไม่มีปัญหาอะไรนะคะ นอกจากผนังร้าว+ปูนร่อนบ้างเพราะฉาบบางไป แก้ไขแล้วก็หาย จะถือว่าโชคดีก้อได้มั้ง ที่ไม่มีอะไรหนักๆ แต่บางบ้าน บางโครงการก็มีปัญหาก็แล้วแต่่ค่ะ นกว่าปัญหามีทุกหมู่บ้านแหละ แค่มากหรือน้อยเท่านั้นเอง

ก่อนซื้อก็ดูดีๆค่ะ ทำเลบริเวณรอบๆว่าเป็นไง ส่วนการตรวจบ้านก็เหมือนทั่วๆไป คือดูว่า รอยร้าวมีมั้ย วงกบ ประตู ผนัง โถส้วม ระบบน้ำ+ไฟในบ้าน เป็นไงบ้าง อะไรแบบเนี้ยค่ะ

ค่อยๆดู ค่อยๆตรวจสอบ ใจเย็นๆ ที่สำคัญไม่ต้องเกรงใจคนที่มีตรวจรับบ้านกับเรา เพราะหลังจากโอนแล้ว จะตามช่างยากมากแค่นั้นเองค่ะ

wkanitth
ความเห็นที่ 5 Posted : Thursday, September 13, 2012 3:26:46 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ เราก็พยายามหาข้อมูลหลายๆ ที่อยู่ คงต้องหาเพิ่มเติมอีกเยอะ

obby555
ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, September 13, 2012 5:20:03 PM(UTC)
Guest

ผมก็ดูโครงการนี้เหมือนกัน แต่หลังจากได้อ่านคอมเม้นท์ต่างๆ
เลยไม่เอาแล้วคับ
ไปจองที่อื่นละ

mmcm (mcm2511)
ความเห็นที่ 7 Posted : Thursday, September 13, 2012 5:31:13 PM(UTC)
Guest

ดูกระทู้ที่เขาตั้งโหวตสิครับ มันไม่น่าซื้อเลยนะ ของคุณมะกอกดินนะบ้านเขาพังตอนนี้พฤกษา กำลังแก้ให้ใหม่ ส่วนตัวผมไม่เอาแน่นอนพอกันที่พฤกษา อยู่ๆ ผมเสียเงินจอง3พันดีแล้วฟาดเคราะห์ไป(เขาไม่คืนให้เพราะผมไม่สะดวกโอน(ไม่เอา) ถ้าจะเอาต้องดูดีที่สุดครับเช่นขั้นบันได/ราวบันได/วงกบประตูใช้พีวีซี(ไม่ทน)/พื้นห้องน้ำชั้น2(อันนี้ระวัง)

รูปที่เก็บไว้ตอนที่จะซื้อถ่ายจากหน้าต่างงชั้นบน

การแก้งานตอนแรกบอกจะกรีด-เซาะแนวร้าวออก เป็นร่องลงไปแล้วใช้ยาแนวชนิดพิเศษ บ้าบออะไรของมัน แต่เวลาทำใช้ยาแนวโป้วๆทับๆเข้าไปทาสีปิด เช้ามาไปดูก็ยังมีรอยเดิมแต่ไม่ลึก ไม่ใช่ช่างฝีมือ เอาใครมารับเหมาไม่รู้ อีกอย่างอุปกรณืที่มันไม่แมทกันนะ ก้อกน้ำกับอ่างล้างมือ ก๊อกเล็ก ส่วนรูของอ่างใหญ่ มันยังใส่ไว้งั้นรอคนซื้อไปติ คือมันไม่ทำให้ดีๆสมเงินล้านเลย (ถ้าคิดว่าอยู่ไปก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนไป งี้อยู่ได้ครับ มันมีให้เปลี่ยนทุกที่ทุกมุมบ้านเลยแหละ

ยาแนวรอยร้าว
ผมไม่ชอบก็เลย มาแจ้งกับคนที่จะซื้อครับ

wkanitth
ความเห็นที่ 8 Posted : Thursday, September 13, 2012 7:03:02 PM(UTC)
Guest

ได้ยินปัญหาแล้วก็เริ่มหวั่นๆ ตอนนี้มองๆ โครงการ i design ของวังทองกรุ๊ป กับ โนโว-วิลล์ ของศุภาลัยไว้ เพื่อนพอจะแนะนำได้มั้ยคะว่า ภาพรวมการดูแลลูกบ้าน หรือการบริหารจัดการส่วนกลางระหว่างสองที่นี้ ที่ไหนดีกว่ากันคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกความเห็นค่ะ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.