Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages<12
Post Reply

ต้นตา
ความเห็นที่ 15 Posted : Wednesday, August 29, 2012 12:25:10 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ขอแจมเรื่องสุนัข
เมื่อก่อนมีเพื่อนบ้านน่ารัก เธอทำทีใจบุญ มาอยู่บ้านเดี่ยว เธอมาเลี้ยงตัวนึง มันพิการ
เธอเอาแม่มาช่วยเป็นแม่บ้านให้เธอ แม่เธอนั่งเก็บขี้หมาให้เจ้าหมาน่าสงสารนั่น ถ้าวันไหนมันไม่ยอมออกไปถ่ายนอกบ้าน เธอทำงานไม่มีเวลา
ต่อมา ด้วยความใจบุญ เธอเอามาเลี้ยงอีกตัว พาไปทำหมัน แต่หมันหลุด
ทุกเช้าหรือเย็น ก็จะปล่อยเจ้าตูบทั้งสองมาถ่ายนอกบ้าน
สักสี่เดือน เจ้าตูบตัวนึงตายไป แต่อีกตัวท้องโต
สักหลายเดือนมา ก็คลอดตูบน้อยๆมาหกตัว
เธอขอร้องให้ช่วยเอามาเลี้ยงสักตัวสองตัว แต่เราไม่ได้เอามา
พอตูบน้อยหกตัวโตมา หน้าบ้านเธอก็เต็มด้วยเสียงตูบและมูลบางส่วนที่บางตัวมาถ่ายใกล้บ้านตัวเอง
เพื่อนบ้านที่เคยยิ้มใส่กัน เริ่มยิ้มเจื่อนๆ เจอขี้หมาหน้าบ้านกะเสียงเห่าคำรามเจ้าตูบ บ่อยมั้ง
เราอยู่คนละซอยกะเธอ
เดี๋ยวนี้ไปซอยนั้น ตูบๆทั้งหลายจะเพ่นพ่าน
บางวันอยากแวะไปหา แต่เสียงตูบกะมูลตูบแถวๆนั้น สร้างอุปสรรคพอสมควร
เล่ามานี่ เพียงอยากแบ่งปันว่า คนที่จะเลี้ยงเจ้าตูบ น้องเหมียว น่าจะคิดให้รอบคอบ ดูแลให้มันถ่ายในที่ที่ตัวเองดูแลไม่ให้คนอื่นเดือดร้อนได้ ค่อยตัดสินใจเลี้ยง ไม่งั้น จะกลายเป็นทั้งปัญหาของตัวเองและเพื่อนบ้าน บางทีความที่เกรงใจว่าจะหาว่ารังเกียจสัตว์เลี้ยง ก็ไม่กล้าบอก แต่เห็นมาเยอะ ปัญหาการไม่รับผิดชอบแบบนี้ จะบอกว่าทำบุญกะตูบ เหมียว แต่ทำบาปกะเพื่อนบ้านได้มั้ยนะ
ขอโทษนะคะ ถ้าความเห็นนี้ทำให้ใครรู้สึกไม่ดี แต่เราน่าจะคิดแบบเดียวกะหลายๆคน

Shonan no kaze
ความเห็นที่ 16 Posted : Wednesday, August 29, 2012 2:36:19 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
คุณจขกท อยู่โครงการไหน ราคาเท่าไหร่พอจะบอกได้ไหมครับ

คุณความเห็นที่10 อยู่โครงการไหนหรือครับ ทำไมราคาถูกจัง

pys
ความเห็นที่ 17 Posted : Wednesday, August 29, 2012 8:14:42 PM(UTC)
Guest

ผมก็ทนๆเอาปรับตัวเข้ากับสถานการณ์
หากไม่ไหวๆจริงต้องมีแผนสองทำตามแบบเขาซะเลย
กลมกลืนเข้าไป หนักใจและสบายใจไปด้วยกัน
ถ้ามีเงินเหลือๆผมไปเดี่ยวอย่างท่านเลย รอก่อนตอนนี้

pgboy (pgboy)
ความเห็นที่ 18 Posted : Wednesday, August 29, 2012 9:02:01 PM(UTC)
Guest

ผมคิดว่าปัจจัยการซื้อแต่ละคนไม่เหมือนกันนะครับ

ส่วนตัวผมเองก็อยากได้บ้านเดี่ยวเหมือนกันครับ แต่ติดที่มันอยู่ไกลไป กว่าผมจะเดินทางฝ่าเข้ามาไปเมืองไปที่ทำงานก็ใช้เวลาหลายชั่วโมง เลยเลือกทาว์เฮ้าส์ที่อยู่ในเมืองดีกว่าครับ บ้านเดี่ยวน่าอยู่กว่าก็จริง แต่ต้องอยู่บนท้องถนนเพิ่มอีกหลายชั่วโมงก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ กว่าจะกลับถึงบ้าน กว่าจะฝ่ารถติด ที่ซื้อไว้เป็นทาวเฮ้าส์ 2ชั้นขนาด 34ตร.วา หน้ากว้าง 8เมตร ราคา 3.6M ครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
2 Pages<12
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.