Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages<12
Post Reply

dansivilai
ความเห็นที่ 15 Posted : Wednesday, July 25, 2012 5:53:12 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เรื่องค่าแรงบางทีเป็นเรื่องพูดยาก
เนื่องจากมีเรื่องของฝีมือและความใส่ใจของช่างเข้ามาเกี่ยวข้อง
ถ้าเรา Happy เรื่องก็ง่ายนิดเดียว
ดีกว่าถูกๆแล้วไม่ยอมจบ
อย่างนี้เราจะเลือกแบบไหนครับ

KittySP
ความเห็นที่ 16 Posted : Wednesday, July 25, 2012 7:35:35 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ถ้า ผรม. รายใหม่ มาอ่านเรื่องราวในนี้ อาจจะขึ้นค่าแรงได้อีกนะครับ

จขกท อยู่ในสภาพ ตกบันไดพลอยโจน

tzu149
ความเห็นที่ 17 Posted : Wednesday, July 25, 2012 8:02:03 PM(UTC)
Guest

งานมาเก็บของเก่าที่มีปัญหา มักแพงทั้งนั้นล่ะครับ

เพราะเขาจะบวกความเสี่ยงที่ยังไม่รู้เพิ่มไว้
ทั้งจากตัวงานเองและเจ้าของงาน
(ขออภัยด้วยนะครับ/ที่พูดตรงๆ)

... ติงเรื่องราวระเบียงที่เห็นใน tive หน่อยนะครับ
อาจดูสวย ไม่ซ้ำทราก แต่ไอ้ตรงมุมที่มันหักเลี้ยวอ่ะ
อาจจะห่างจากตัวรับมากไป ผลก็คือจะดึงมันงอได้ไม่ยากเลยนะครับ
เพราะเดาว่า ทำแบบนั้น คงต้องการเป็นระบบกันโขมยใช่หรือเปล่าครับ
น่าจะหาเหล็กแบนมาไล่ต่อตรงมุมหักนั้นเสีย จะได้หมดปัญหาไป

เก้าอี้น้อย
ความเห็นที่ 18 Posted : Sunday, August 5, 2012 4:30:03 AM(UTC)
Guest

ผ.ร.ม ชื่อสหวัฒน์ ค่ะ

พ่อน้องโบนัส
ความเห็นที่ 19 Posted : Tuesday, August 7, 2012 6:23:19 PM(UTC)
Guest

สวัสดีค่ะ คุณพ่อน้องโบนัส

มีเรื่องมารบกวนสอบถาค่ะ พอดีจะทำระแนงเหล็กหน้าบ้านตามรูป ช่างตีราคาค่าแรงอย่างเดียว 5000

ราคานี้เราซื้ออุปกรณ์ทุกอย่างเองหมดค่ะ เป็นค่าแรงในการทำล้วน ๆ ค่ะ ค่าแรงนี้เหมาะสมหรือเปล่าค่ะ

เหล็กด้านหน้าแค่ 4 ม. ค่ะ ไม่มีด้านข้าง (ต่างจากแบบ)

เหล็กด้านหลัง 3 ม. ค่ะ

ผมขอตอบว่า
ถ้าตามแบบ ในรูป คือการทำโครงเหล็กและมีติดแผ่นไม้เทียม หน้า 3" ไม้ระแนงบังตา +ด้านหลังบ้าน ผมไม่เห็นแบบ ผมว่า ก็ประมาณนี้ครับ แต่ต้องรวมงานทาสีกันสนิม ทาสีไม้เทียม ทาสีระแนงเหล็กด้วย ผมว่าประมาณนี้ครับ และเป็นงานติดตั้งชั้นสอง ก็ต้องมีนั่งร้าน ตั้งนั่งร้านอีก ทำงานที่สูง อัตราความเสียงตกลงมาเจ็บตัว บางทีช่างผู้รับเหมาก็ต้องนำมาคิดครับ เอาเป็นว่า ที่ผมติดตามอ่านมาตั้งแต่แรก ผมว่า บางที ต้องคิด แบบนี้บางนะครับ เสียง่ายเสียยากเสียยากเสียง่ายด้วยครับ แพงงานดี จบ งบไม่บาน และจรรยาบรรณช่างดีในการทำงาน ผมว่า คุ้มกว่า สบายใจกว่าครับ บางทีลองให้เขาตีเหมารวมไปเลยดูครับ ถ้าราคารวมกับเราซื้อของเอง +-ไม่เกิน 20% ผมว่าบางทีก็ตีเป็นงานเหมาไปเลยครับ แต่ต้องแบบงานเสร็จเรียบร้อยแล้วจ่ายครับ

นู๋บี (นู๋บีกะลูกชิ้น)
ความเห็นที่ 20 Posted : Wednesday, August 8, 2012 10:03:46 PM(UTC)
Guest

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอให้บ้านออกมาสวยสมใจนะค่ะ

เห็นงานเก่าแล้วเหนื่อยแทนจริงๆ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages<12
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.