Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

softwalking
Posted : Sunday, October 14, 2012 7:27:00 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เพิ่งได้มรดกจากคนรู้จักกัน เค้าย้ายบ้านแต่ไม่เอาเครื่องซักผ้าไปด้วยน่ะครับ เป็นเครื่องซักผ้าฝาหน้า
ยี่ห้อ camarcio รุ่น 605TX แต่ไม่มีคู่มืออะไรมาให้เลย หน้าจอก็มีฟังก์ชันอะไรก็ไม่รู้ เช่น
1. มีเลข 1-18 แล้วก็มีรูปเสื้อรูปหิมะ บลาบลาบลา พร้อมปุ่มหมุน อันนี้หมุนจนงงไปหมด อันนี้คืออะไรครับ?
2. มีปุ่มใหญ่ๆอยู่สี่ปุ่มข้างๆปุ่มหมุน อันนี้คืออะไรครับ?
3.เราจะซักเบื้องต้นทำยังไงดีครับ ต้องล้างถังทำความสะอาดถังก่อนด้วยมั๊ยครับ? แล้วแกะยังไงดีครับ?
4.ผมจะสามารถหาคู่มือและศูนย์บริการยังไงบ้างครับ?

เท่าที่ผมลองๆใช้ดูก็ไม่เข้าใจ มีปุ่มกดอะไรบ้างก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้ใจดีช่วยเหลือหน่อยครับผม น้อมรับทุกคอมเมนท์ครับ

oilchung
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, October 15, 2012 5:21:46 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ที่บ้านเคยใช้ อภิมหาทน แช่น้ำท่วมก็ไม่ตาย จนเกือบ15ปี ปรากฎว่าถังผุ เลยดีใจำด้เครื่องใหม่

ที่เราเคยใช้มันเป็นปุ่มหมุนๆมีรูปแบบจขกทว่า มีรูปคล้ายๆหยดน้ำ มีรูปคล้ายกังหัน ที่ปุ่มหมุน ตอนนั้นจำได้ว่าเอาไว้ตั้งว่าจะใช้โหมดไหน

แล้วจะมีุปุ่มหมุนๆอีกปุ่มไว้ตั้งระดับน้ำ

มีปุ่มให้กดอีกสามสี่ปุ่มนี่ล่ะ ไว้เป็นปุ่มกดเปิดปิดpower เป็นรูปกลมๆเล็กซ้อนใหญ่แบบสัญลักษณ์สากล
มีปุ่ม 1:2 อันนี้ไว้กดสำหรับประหยัดน้ำ
มีปุ่มกดให้ใช้น้ำร้อน
มีปุ่ม pause ไว้หยุดทำงานชั่วคราว แบบไว้แช่ผ้า

เท่าที่จำได้มีเท่านี้ ไม่รู้ว่าพอจะช่วยได้ไหม อยากให้ลองกดเล่นๆไปเดี๋ยวได้เอง มันพังยากมาก

JFK
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, October 15, 2012 9:42:04 PM(UTC)
Guest

เคยใช้ครับ ทนมากจริงๆ แต่ตอนน้ำท่วม มันไม่รอด เลยขายเป็นเศษเหล็กไปแล้ว เวลาปั่นจะดังสักหน่อย ถ้าตั้งไม่ดี จะเห็นมันเดินได้เลยหล่ะ

Guest
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, May 31, 2017 3:07:34 PM(UTC)
Guest

Originally Posted by: Guest Go to Quoted Post
เพิ่งได้มรดกจากคนรู้จักกัน เค้าย้ายบ้านแต่ไม่เอาเครื่องซักผ้าไปด้วยน่ะครับ เป็นเครื่องซักผ้าฝาหน้า
ยี่ห้อ camarcio รุ่น 605TX แต่ไม่มีคู่มืออะไรมาให้เลย หน้าจอก็มีฟังก์ชันอะไรก็ไม่รู้ เช่น
1. มีเลข 1-18 แล้วก็มีรูปเสื้อรูปหิมะ บลาบลาบลา พร้อมปุ่มหมุน อันนี้หมุนจนงงไปหมด อันนี้คืออะไรครับ?
2. มีปุ่มใหญ่ๆอยู่สี่ปุ่มข้างๆปุ่มหมุน อันนี้คืออะไรครับ?
3.เราจะซักเบื้องต้นทำยังไงดีครับ ต้องล้างถังทำความสะอาดถังก่อนด้วยมั๊ยครับ? แล้วแกะยังไงดีครับ?
4.ผมจะสามารถหาคู่มือและศูนย์บริการยังไงบ้างครับ?

เท่าที่ผมลองๆใช้ดูก็ไม่เข้าใจ มีปุ่มกดอะไรบ้างก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ อยากขอคำแนะนำจากท่านผู้ใจดีช่วยเหลือหน่อยครับผม น้อมรับทุกคอมเมนท์ครับ

ป่านนี้ใช้งานเป็นแล้วสิคะ เพิ่งอ่านเจอ เราก็ใช้อยู่ และเสีย 555 สงสัยจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ จริงๆ เครื่องรุ่นนี้ใช้ดีมากเลย มันไม่ค่อยจุกจิก ยังเสียดาย แต่คงซ่อมไม่ไหว เสียในส่วนที่เราหาอะไหล่ไม่ได้ (น้ำมันรั่วออกใต้ถัง เวลาซัก) แต่การทำงานปกติ แต่ถ้าน้ำรั่วออกบ่อยๆ ลูกปืนถังจะเป็นสนิมและมีเสียงดังเวลาปั่น เปลี่ยนเอง มา 2 รอบแล้วสำหรับลูกปืน แต่ปัญหาคือซีนยาง หาอะไหล่ไม่ได้แล้ว....มีช่างแถวโชคชัย 4 นะเขาบอกยังซ่อมได้ แต่เราประเมินแล้ว ซ่อมเกิน 5000 แน่ๆ ไปถอยเครื่องใหม่คุ้มกว่า ลาก่อน เจ้าเพื่อนยาก
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.