Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

phisit_i
Posted : Monday, June 18, 2012 4:05:34 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เนื่องจาก ในห้องนอนผมใฃ้แอร์เก่ายี่ห้อซิงเกอร์ ใช้มา10ปี ก้อเลยเปลี่ยนตัวใหม่ ซื้อกับคนที่พอรู้จักเค้าแนะนำยี่ห้อUnimaster 1800BTU ขนาดห้อง 21 ตรม.มาให้ เนื่องจากผมเห็นว่าราคาถูกดีครับ จึงตกลงซื้อ ปรากฎว่า พบปัญหาคือ
1 หายใจไม่สะดวก แน่นหน้าอก อันนี้ไม่ได้คิดไปเองแน่นอนครับเพราะไปอยู่ห้องอื่นไม่เป็น แอร์ตัวเก่าที่เพิ่งเปลี่ยนไปก้อไม่เป็น ตัวใหม่ไม่มีระบบฟอกอากาศ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวมั้ยครับ จึงขอความกรุณาผู้รู้ให้ความข้อมูลผม เพื่อจะได้แก้ไขครับ
2 แอร์ไม่เย็นเนื่องจากน้ำยารั่ว ช่างมาซ่อม3ครั้ง
ครั้งแรก 3วันหลังติดตั้ง
ครั้งที่ 2 4วันหลังซ่อมครั้งแรก
ครั้งที่ 3 2 อาทิตย์หลังซ่อมครั้งที่2
ครั้งที่4 จะมีรึเปล่าก้อไม่รู้ครับ
เรื่องซ่อมผมไม่ซีเรียส แต่ที่ซ๊เรียสคือ หายใจไม่ออกครับ จึงขอความกรุณาผู้ที่เคยมีประสบการณ์ ช่วยหาคำตอบให้ผมด้วยนะครับ ถ้าหาคำตอบไม่ได้ผมคงต้องซื้อแอร์ใหม่ครับในเร็ววันนี้ครับ

Mondoval
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, June 18, 2012 4:11:50 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
หายใจไม่สะดวกนึ่หายใจเอาน้ำยาแอร์ที่อบอวลอยู่ในห้องเข้าไปหรือเปล่า รั่วที่ไหนแน่ ถึงซ่อมไม่จบซะที

เรื่องไม่มีระบบฟอกอากาศไม่เกี่ยวครับ ระบบฟอกในเครื่องปรับอากาศมีไปก็เท่านั้น(จริงๆนะ)

phisit_i (phisit_i)
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, June 18, 2012 5:42:42 PM(UTC)
Guest

ความคิดเห็นที่ 1

รั่วบริเวณ ขดท่อทองแดงที่แผงคอยลร้อนด้านนอกครับ ซ่อม2ครั้งแรกใฃ้เชื่อม ผมได้โทรไปถามทางร้าน ทางร้านแจ้ง ใช้ไปอีก6เดือนถ้ารั่วอีกจะเปลี่ยนCompressorใหม้ให้ครับ แต่พอรั่วจริงก้อเอาขดทองแดงของใหม่มาเชื่อมให้

ช่างแอร์มือใหม่ (boyzana)
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, June 18, 2012 8:42:16 PM(UTC)
Guest

ผมว่าที่คุณหายใจไม่หายออก ก็เพราะว่า มันไม่มีความเย็นพ่นออกมานะครับ มันเลยทำให้อากาศ มีน้อย ทำให้อึดอัดนะครับ ถ้าคุณ ซ่่อมรั่วได้เมื่อไหร่ แล้วห้องเย็น ปกติดี รับรอง หายอึดอัดแน่นอนครับผม
แต่ถามหน่อยครับ ที่คอยล์ร้อนรั่วนี้ ซื้อแอร์ มือ1 หรือ มือ 2ครับผม ธรรมดา ถ้าแอร์มือ 1 รั่ว เค้าน่าจะเปลี่ยนชุดคอนเดนเซอร์ ให้นะครับ

XP NEVERDIE
ความเห็นที่ 4 Posted : Tuesday, June 19, 2012 10:16:55 AM(UTC)
Guest

แอร์ประกอบทำใจนิดนึง แต่เรื่องแน่นหน้าอกนี่ ได้เปิดห้องระบายอากาศมั่งหรือเปล่าคับ พวกแอร์ โนเนมไม่รู้ใช้สารอะไรเครือบตัวแอร์ม่มั่ง

Guest
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, April 29, 2013 1:53:29 PM(UTC)
Guest

แน่หน้าอก หายใจไม่สะดวก คงเกิดจาก น้ำยาแอร์รั่ว อีกอย่างแอร์ก็คงจะไม่เย็น ปัญหาเกิดจากช่างที่มาติดตั้งครับ ไม่ได้เกี่ยวกับตัวผลิตภัณต์แต่อย่างใด
Guest
ความเห็นที่ 6 Posted : Sunday, July 19, 2015 9:31:17 AM(UTC)
Guest

ใช้ครับที่หายใจไม่ออกเพราะแอร์ไม่มีความเย็นสาเหตุก็เพราะแอร์รั่วนี้แหละครับต้องดูว่าช่างติดตั้งได้มาตรฐานหรือเปล่าเครื่องใหม่ไม่หน้ามีปัญหาครับน้อยมาก
Guest
ความเห็นที่ 7 Posted : Sunday, December 13, 2015 12:36:43 AM(UTC)
Guest

เปิดแอร์แล้วที่เครื่องขึืนE1ปกติต้องขึ้นเลขอุณหภูมิแล้วไม่เย็นทำไงครับ
Guest
ความเห็นที่ 8 Posted : Saturday, April 15, 2017 4:00:54 PM(UTC)
Guest

แอร์ดีได้ช่างกากมากกว่า
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.