Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

แสดงว่าโลกยังไม่แตก
Posted : Tuesday, July 10, 2012 5:41:07 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
คือช่างเขาทาสีผิดนะครับทั้งๆ ที่ตกลงกันแล้วตั้งแต่ทีแรก ผมเลยสั่งเปลี่ยนสีให้เหมือนที่ได้ตกลงกันไว้ ช่างบอกทาทับเลยได้ไม่มีปัญหา

แต่ผมเกิดข้อสงสัยการทาสีทับสีเดิมการยึดเกาะในระยะยาวจะมีปัญหาไหมครับ

แล้วการทาสีช่วงหน้าฝนแบบนี้ ควรจะทำอย่างไรครับ ผมเข้าใจว่าการทาสีบ้านต้องทาตอนฟ้าใส แดดดี แต่ถ้าเกิดทาไปสักพักยังไม่เสร็จดีแล้วฝนตกหนักๆ นี่มันจะเป็นปัญหาไหมครับ

tineny
ความเห็นที่ 1 Posted : Tuesday, July 10, 2012 9:21:24 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ทาทับได้เลยครับ ถ้าแค่เปลี่ยนสีแต่ไม่ได้เปลี่ยนชนิดของสีนะ สบาย

Dragoncross
ความเห็นที่ 2 Posted : Tuesday, July 10, 2012 4:51:49 PM(UTC)
Guest

อ่า ถ้าสีเดียวกันรุ่นเดียวกันไม่น่ามีปัญหาครับ

แต่เฉดใกล้เคียงกันใช้ไหมครับ ไม่งั้นสีจะออกมามั่วนะครับ ต้องระวังเรื่องนี้ด้วย

ถ้าทาสีแล้วฝนตกหนัก มีปัญหาแน่นอนครับ แนะนำให้เลือกวันดีๆครับ

baleine
ความเห็นที่ 3 Posted : Wednesday, July 11, 2012 1:24:53 AM(UTC)
Guest

ทาทับได้เลยค่ะ ดีซะอีกถือว่าเป็นรองพื้นอย่างดี

ข้างบ้านเราตอนแรกทาเหลืองแปร๋นเลย ทาไปได้ครึ่งบ้าน
เราเห็นแล้วลมจะใส่ นี่ชั้นต้องตื่นมาเห็นแบบนี้ทุกวันหรือนี่

ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์ต่อมาเค้าทาทับใหม่ค่ะ เป็นเหลืองที่อ่อนลง
บอกว่าตอนแรกซื้อสีมาผิด

ยังไงก็ระวังเรื่องฝนด้วยนะคะ ก่อนทารอบสองก็เว้นระยะให้รอบแรกแห้งสนิทดีก่อน

Lek_one (Lek_one)
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, July 12, 2012 12:51:08 AM(UTC)
Guest

แค่เปลี่ยนเฉดสีโดยซื้อมาใหม่เป็นสีประเภทเดียวกันก็ทาทับได้เลย ก่อนทาก็ทำความสะอาดเสียหน่อยครับ โดยเฉพาะภายนอกอาจมีฝุ่นผง หรือสิ่งสกปรกเกาะติดอยู่ ถ้าเป็นในก็หายห่วงครับ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.