Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

mr.มนตรี
Posted : Friday, July 6, 2012 4:06:07 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ผมไปดูที่เดอะมอลล์มายีห้อรูปธงชาติอเมริการครับ ราคา 10900 บาทครับ ติดตั้งที่บ้านให้ฟรี รับประกัน 2 ปี และถวสวนสยามที่บอกในเวปนี้ราคาสามพันกว่าบาท
มันมีการรับประกันให้ไหมครับ และตัวกรอกที่อยู้ข้างใน จะได้คุณภาพหรือเปล่าครับ และเราซื้อที่สวนสยามเค้าประกอบให้ด้วยไหมครับ ขอถามเพื่อนที่เชี่ยวชาญหน่อยครับ

sitteto
ความเห็นที่ 1 Posted : Friday, July 6, 2012 4:15:40 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ต่างตรงราคาครับ

ลุงขายน้ำปั่น
ความเห็นที่ 2 Posted : Friday, July 6, 2012 4:27:17 AM(UTC)
Guest

รูป ธงชาติอเมริกา แถวสวนสยามไม่ใช่ราคา สามพันกว่าบาท ครับ ผมเพิ่งถอยมา 2 ตัว ราคาตัวละ 2,500 บาท ครับ และก็เพิ่งจะติดตั้งและรองระบบ พร้อมด้วยการล้างกรอง-ถัง เพิ่งเสร็จเดี๋ยวนี้แหละครับ

ส่วนเรื่องคุณภาพต้องรอ เทพเครื่องกรองน้ำมาตอบครับ

กำธร
ความเห็นที่ 3 Posted : Friday, July 6, 2012 4:48:50 AM(UTC)
Guest

ลุงขายน้ำปั่น น่าถ่ายคลิปวิธีการติดตั้งมาอวดกันนะ
ราคายั่วยวนขนาดนี้ ใครๆก็อยากได้

pyspantip
ความเห็นที่ 4 Posted : Friday, July 6, 2012 5:12:54 AM(UTC)
Guest

วัสดุเกรดต่างกัน
คุณภาพใส้กรองต่างกัน
สะอาดพอๆกัน ดื่มได้ไม่อันตรายทั้งคู่
ผมว่าของแพงมันมีเหตุผลของมันในตัว
ผมลองดูเกรดใส้กรองถูกกับแพง มันต่างกันเรื่องความทน
คุณภาพมันก็ดีกว่า การประกอบดีกว่า แต่ผลการวัดน้ำที่ได้มาสะอาดพอๆกัน
แต่อายุุของแพงมันจะนานกว่า และดูดีมีสกุล สมกับ
ถูกๆดีๆมีให้เห็นไม่บ่อยนัก แพงๆแต่ไม่ได้เรื่องก็ไม่ค่อยจะพบนัก

ความเห็นที่ 5 Posted : Friday, July 6, 2012 7:41:23 AM(UTC)
Guest

ด้วยราคาห่างกันขนาดนี้ คุณ เล่นของถูกเถอะครับ เพราะคุณภาพของน้ำที่ได้ออกมาแทบไม่ต่างกันครับ(ใช้เครื่องวัดได้)

เครื่องแถวสวนสยามต้องนำมาประกอบเองและติดตั้งเองครับ แต่คุณสามารถศึกษาได้จากรีวิวใน pantip นี้โดยคุณ naytee ครับ

ทำเสร็จประหยัดเงินไป 8000 บาทครับ ใช้เวลาประกอบและติดตั้งไม่เกิน 2 ชั่วโมง แต่ต้องมีก๊อกน้ำและปลั๊กไฟไว้รออยู่แล้วนะครับ

==NokWeed==
ความเห็นที่ 6 Posted : Friday, July 6, 2012 8:37:11 AM(UTC)
Guest

สรุปลุงขายน้ำปั่น ได้ ของไปเรียบร้อยและ เยี่ยมเลยฮะ...

ตอบ

หลักๆ ของเครื่องกรองน้ำ ก็คือ ตัวกรองกับเฮ๊าส์ซิ่ง...

ซึ่งถ้าดูส่วนประกอบ มันแทบจะไม่จำเป็นเลยที่จะต้องมีประกันครับ...

นอกเสียจาก แบบ RO ที่จะมีปั๊ม และถังแรงดัน(ซึ่งมีไดอะแฟรมภายในถัง)เข้ามาเกี่ยวข้อง ซึ่งถ้าเรา นำมาติดตั้งและใช้งานถ้าไม่ดวงซวยจริงๆ มันไม่พังง่ายๆหรอกครับผมว่า...(ชุดละ 2500 ต่อให้ซื้อมา 4 ตัวให้ดวงซวยจริงๆ ก็ไม่น่าจะพังทั้งหมด)

การประกอบ...สำหรับความคิดผมนะครับ ...ผมคิดว่า ทุกสิ่งทุกอย่างในโลก มนุษย์เป็นผู้สร้าง ดังนั้น ตัวเรา ซึ่งก็คือมนุษย์ ต้องทำได้ อยู่แล้ว...ส่วนถ้าทำไม่ได้ไม่รู้ ทำยังไง ไม่มีประสบการณ์ >>> ก็หาข้อมูลทำความเข้าใจเอายังไงครับ มันไม่ยากเกินไป ที่คนจะเข้าใจอยู่แล้วครับ...

khun san (khun san)
ความเห็นที่ 7 Posted : Friday, July 6, 2012 5:19:40 PM(UTC)
Guest

สงสัยมานานเหมือนกันถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกับในห้างทุกประการเเต่ราคาถูกกว่าอันนี้ผมโอเคครับ เช่น ไปซื้ออะไหล่รถยนต์ที่วรจักรถูกกว่าศูนย์ 20 เปอร์เซ็นต์ เเต่ถ้าไม่ใช่ผมขอผ่านครับไม่เเน่ใจว่าข้างใน ไม่ได้โจมตีใครครับ

letpost
ความเห็นที่ 8 Posted : Friday, July 6, 2012 5:28:59 PM(UTC)
Guest

ถ้าในห้างไม่ใช่สินค้ายี่ห้อแท้ๆ(เป็นยี่ห้อ ที่นำเข้าจีนมาติดสติ๊กเกอร์) ก็อาจจะเป็นสินค้าตัวเดียวกับสวนสยามหรือเกรดเดียวกันนั้นแหละ เพราะสินต้าพวกนี้เอากำไรกันสูง ขายยาก

peengineer19/68
ความเห็นที่ 9 Posted : Friday, July 6, 2012 5:48:35 PM(UTC)
Guest

service waranty sale
ซ่อมได้

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/v/kR03FbyRluQ[/YOUTUBE]
นาวาชาคร
ความเห็นที่ 10 Posted : Saturday, July 7, 2012 1:09:34 AM(UTC)
Guest

เครื่องกรองน้ำในห้างราคานั้นแพงอยู่แล้วถ้าเทียบกับที่สวนสยาม.......บางยี่ห้อบนห้างก็ของสวนสยามดีๆนี่เอง ...ดูจากรูปทรงกระบอกไม่หนีกันเลย......แต่บางยี่ห้อในห้างถือว่าดีเลยแหละ..เช่น คาร์บอนอัดแท่งของยี่ห้อ pure. และ filtex ราคาประมาณ500
ผมใช้อยู่..แต่ตัวเครื่องเป็นของสวนสยามครับ..น้ำกรองแล้วรสชาดดีครับ ดีกว่าไส้กรองติดเครื่องรสชาดแปลกๆ...อ้อผมใช้3ขั้นตอนครับ ..PE 0.3 micron+Activeted carbon
+Ion exchange resin.......ผมว่าคุณภาพไส้กรองของเขาดีน่ะ..แต่ตัวเครื่องราคาแฟงไปหน่อย...ผมเลยผสมผสานซ่ะเลย

oj_long
ความเห็นที่ 11 Posted : Saturday, July 7, 2012 3:45:11 AM(UTC)
Guest

เป็นธรรมดาที่สินค้าเมื่อถูกนำขึ้นห้างแล้วราคาจะสูงแต่ในกรณีย์ของเครื่องกรองน้ำ ดูว่ามันจะสูงแบบโหดเกินไปหน่อย

เรื่องไส้กรอง หากได้มีโอกาสไปเดินสำรวจแถวแหล่งขายส่งดูแล้วท่านจะเห็นว่าไม่ได้แตกต่างจากไส้กรองที่มาพร้อมชุดเครื่องกรองตามห้างเลย ลองดูไส้กรองที่มีขายในห้างด้วยก็ได้ ไม่ว่าจะเป็นแบบไหนที่มีอยู่ในห้างท่านสามารถหาได้จากแหล่งขายส่งในราคาที่ถูกกว่าแบบน่าตกใจ

เครื่องกรองน้ำเป็นสินค้าที่อาจจะดูซับซ้อน หากไม่ได้ศึกษามาบ้างก็จะรู้สึกว่ามันมีเทคโนโลยี่สูงแต่ในความเป็นจริงมันก็เป็นเพียงแค่เทคโนโลยี่ระดับชาวบ้านเท่านั้นแต่เนื่องจากคนทั่วไปส่วนมากมักจะไม่ค่อยมีความรู้ ไม่มีทักษะทางการติดตั้ง หลายๆ คนจึงเลือกที่จะซื้อของตามห้างเพราะมีบริการรับติดตั้งให้ด้วยแต่ถ้าจะเลือกวิธีนี้ก็คงต้องพร้อมที่จะจ่ายสูงกว่า (มาก) สำหรับค่าความสะดวก แต่หากลองศึกษาดูสักหน่อยท่านก็จะรู้ว่าเครื่องกรองน้ำไม่ใช่อะไรที่เข้าใจได้ยากและการติดตั้งก็แสนจะง่าย ขอเพียงแค่ใช้สว่านเป็น ใช้ไขควงได้ เท่านี้ก็ติดตั้งด้วยตัวเองได้แล้ว

mr.มนตรี
ความเห็นที่ 12 Posted : Saturday, July 7, 2012 5:01:29 AM(UTC)
Guest

ราคา 2800 บาท มันมีประกันไหมครับ สงสัยครับ

packboy
ความเห็นที่ 13 Posted : Saturday, July 7, 2012 4:58:22 PM(UTC)
Guest

ในห้างต้องบวก ค่าเช่าแสนแพงจ้า บวกติดตั้ง บวกความไม่รู้ของคนซื้อ รวมๆ เลยต้องแพงกว่าเท่าตัว

อย่างของ ฮิตในนี้ แบบแค่ ห้าขั้นตอน เดินดูแบบร้านในห้างแบบเช่าที่นะ ราคาต่างกันเกิน เท่าตัวอะ ยี่ห้อ สี รูปแบบ เหมือนกับที่เราๆซื้อกันเลย ไม่มีอะไรแตกต่างเลย

ถ้าซื้อความสบายใจ ไม่ต้องเดินทาง บวกติดตั้งให้ ก็ต้องยอมจ่ายแพงหน่อย จริงๆไม่หน่อย เยอะทีเดียว อุอุ

packboy
ความเห็นที่ 14 Posted : Saturday, July 7, 2012 5:00:12 PM(UTC)
Guest

ของลุงขายน้ำปั่น ซื้อ ร้านไหนอะในแผนที่

เราซื้อร้าน A 2750 ก็ว่าถูกแล้วนา ของลุงถูกกว่าอี๊กกกก

ป่านนี้ยังไม่ได้ติดตั้งเร้อย จะเดือนละ

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.