Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
2 Pages12>
Post Reply

Pallas Athena
Posted : Monday, June 25, 2012 7:12:50 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
เมื่อวานได้มีเซลล์มาขายเครื่องกรองน้ำ ซึ่งบ้านเราก็ติดของบริษัทนี้อยู่แล้วค่ะ ติดมา5ปีแล้ว เซลล์ก็คะยั้นคะยอจะเข้าบ้านให้ได้ สุดท้ายแฟนก็ยอมเขาก็ได้เข้ามาจริงๆ พอเข้ามาในบ้านได้เซลล์ก็จะรื้อเครื่องกรองน้ำท่าเดียว พอรื้อได้ก็พูดโน้มน้าวให้แฟนเราซื้อเครื่องใหม่ เขาบอกของเราเป็นรุ่นธรรมดาแต่รุ่นใหม่นี้เป็นแบบน้ำแร่ แถมบอกผ่อน11เดือนๆละ800 เซลล์จะช่วยอีกเดือนละ100 เราผ่อนแค่700 แถมอีกเดือนครึ่งค่อยเก็บเงิน แฟนก็ยิ้มๆเท่านั้นแหล่ะ!!!...เซลล์เรียกช่างมาติดเครื่องใหม่ให้เราทันที ซักพักหัวหน้าเซลล์ที่มาด้วยกันก็เป็นคนมารับหน้าที่แทน ส่วนเซลล์คนนั้นหายไปไหนไม่รู้ หัวหน้าเซลล์พอทำสัญญาเสร็จกลับบอกว่าวันที่2จะมาเก็บเงินซึ่งมันก็คืออาทิตย์หน้า
ปัญหาคือ
1.เครื่องเก่าของเราเขายกไปด้วย ทั้งๆที่จ่ายราคาเต็ม ไม่ได้เทิร์นอะไร โทรเข้าCall Center เขาบอกให้โทรหาเซลล์ พอโทรหาหัวหน้าเซลล์คนที่ทำสัญญาเขาบอกไม่รู้เรื่อง เดี๋ยวจะถามลูกน้องให้ แต่ก็เงียบหายไป
2.ทั้งๆที่ตกลงกันไว้ว่าอีกเดือนครึ่งค่อยจ่าย แต่พอทำสัญญาเสร็จกลับทำหน้ามึนใส่แล้วบอกอีกอาทิตย์นึงจะมาเก็บเงิน เพราะจะปิดยอดวันที่3 (ตอนแรกเขาขอให้จ่ายก้อนแรกตั้งแต่วันที่ซื้อแต่แฟนปฏิเสธไป)
ส่วนเรื่องช่วยออกเดือนละ100ก็คิดอยู่แล้วว่าไม่ได้หรอก เพราะคนเก็บเงินไม่ใช่เซลล์คนที่มาขายให้
แต่ที่สงสัยคือบอกตรงๆเลยค่ะว่าปกติแฟนจะเป็นคนที่ไม่ชอบเซลล์ คือมาขายอะไรยังไงก็ไม่เอาค่ะจะหัวแข็งมาก คือไม่ยอมให้เข้าบ้านเลย แต่เมื่อวานเค้ากลับยอมให้เข้าบ้านง่ายๆ แถมเค้าบอกก็เห็นนะตอนเซลล์ยกเครื่องเก่าของเราออกจากบ้านไป แต่ไม่รู้ทำไมถึงไม่ได้ทักก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน ตอนทำสัญญาทั้งๆที่ตกลงว่าอีกเดือนครึ่งค่อยเก็บแต่พอเซลล์บอกอาทิตย์หน้ามาเก็บก็ยอมเขาง่ายๆซะงั้น....
สรุปเมื่อวานเรากลับมาถึงบ้าน ปวดหัวเลยค่ะ เฮ้อ......

พริกแกงปลากระป๋อง+ไข่ดาว
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, June 25, 2012 8:03:59 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
บอกชื่อเครื่องกรองได้ไม่ครับ คุ้นๆว่าผมก็เคยเจอ

Zionism
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, June 25, 2012 8:22:07 PM(UTC)
Guest

รุ่นใหม่นี้เป็นแบบน้ำแร่..... ? ? ?

T_T " (คุณพ่อลูกหนึ่ง)
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, June 25, 2012 8:36:08 PM(UTC)
Guest

ไสยศาสตร์มีจริง น้ำประปา ไหลเข้าเครื่องกรองออกมาเป็นน้ำแร่

อมิตาพุทธ

เป็นผมยกเลิกไปแล้ว ให้เอาเครื่องเก่ามาคืน ถ้าไม่คืน คุยต่อที่โรงพัก

frunky amy
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, June 25, 2012 8:38:13 PM(UTC)
Guest

เค้าไม่มีสิทธิที่จะยกเครื่องเก่าของคุณไปนะคะ ตามคืนมาเลยค่ะ แล้วไม่ต้องซื้อกับคนนี้อีก แย่มากๆ

สุภาพบุรุษยุคหิน
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, June 25, 2012 8:43:40 PM(UTC)
Guest

พวกที่ชอบโม้ว่าของตัวเองเป็นน้ำแร่ นี่ไม่จริงใจแล้วล่ะ
ทุกเครื่องในโลกนี้มันก็ไม่กรองแร่ธาตุ ยกเว้นเครื่องระบบ RO
พวกเซลยี่ห้อดังก็โจมตีระบบ RO กันใหญ่
เมื่อวานมานั่งสาธิตตั้ง 3 ชั่วโมง วันหยุดแท้ ๆ
ขอบ่นหน่อย เครื่องอะไรตั้ง 3 หมื่น แถมโม้บอกกรองออกมาเป็นน้ำแร่อีก

ความเห็นที่ 6 Posted : Monday, June 25, 2012 9:09:06 PM(UTC)
Guest

ตอนนี้กำลังตามเซลล์อยู่ค่ะ
เค้าบอกว่า "กำลังสอบถามลูกน้องอยู่ ถ้าเจอเครื่องจะนำมาคืนให้"
ปัญหาคือจะเจอรึเปล่านี่สิคะ? (- -")

#1 คงต้องหลังไมค์อ่ะค่ะ ไม่กล้าออกสื่อ เดี๋ยวโดนฟ้องค่ะ แหะๆ

GounZ
ความเห็นที่ 7 Posted : Monday, June 25, 2012 9:29:53 PM(UTC)
Guest

เครียดแทน - -"

แป๊ะแก่
ความเห็นที่ 8 Posted : Monday, June 25, 2012 9:34:39 PM(UTC)
Guest

งง... ทำไมถึงยอมเขาได้

peengineer19/68
ความเห็นที่ 9 Posted : Monday, June 25, 2012 10:12:15 PM(UTC)
Guest

แจ้งความได้ครับ ข้อหา ลักทรัพย์ ฏ้มันเอาของเก่าไปด้วย และข้อหาต้มตุ๋นหลอกลวง แจ้งบริษัทไปเลยครับ ถ้าไม่ดำเนินการให้ก็ไปที่โรงพัก

ผมบอกแล้วว่าพวกเชลล์ขายตรงถึงบ้าน ยิ่งพวกกรองเทวดา กรองแล้วแร่ธาตุดีเสริมแร่ธาตุ มันโม้ มันมั่ว มันก็แค่จะขายของ บางรุ่นหาซื้อใส้กรองไม่ได้ โทรไปตกรุ่นไม่มี ขนาดซื้อได้แค่3เดือน เองตกรุ่น

เครื่องกรองที่ดีที่สุดคือระบบ RO ครับ ตอนนี้สะอาดที่สุด ใครจะโจมตียังไงเรื่องแร่ธาตุ คุณถามย้อนกลับไปว่า คะน้า1ต้น มีแร่ธาตุมากกว่าน้ำกี่เท่าตัว ผมชอบนะครับพวกเชลล์แบกเครื่องกรองมาสาธิตให้ดู ดูการขาย วิธีการ บางครั้งก็ฮาดีครับ
เล่าให้ฟัง มีของบริษัทนึงมาขายให้ผม บอกเป็นใส้กรองระบบ นาโน สารกรองทำจากหินแร่ จากต้นนำในอินเดีย เป็นเครื่องนำเข้ามา น้ำสะอาดที่สุดตอนนี้ดีกว่า ROกินไปแร่ธาตุไม่มี เครื่องเรา รุ่นใหม่กินไปจะไปทำให้นาโนไปสร้างคุ้มกันโลก เสื่อมทางเพศ(ตรงนี้ผมฮากลิ้งเลยครับ) บอกๆๆน้องๆๆพอเถอะ ไหนขอเทสค่าน้ำได้ไหม ขอเช็คแร่ธาตุได้ไหม ผมมีเครื่องเทสอยู่ ได้เลยพี่ ผมเลยจัดการเทส ออกมา น้องๆๆมาดูสิ น้ำที่กรองจากของน้องมา พี่ซ็อตทางไฟฟ้า กับของพี่ ของน้องดำปี่เลย น้ำที่พี่กินทุกวัน ออกเหลืองๆๆนั้นคือแร่ธาตุ ไอ้ดำๆๆของน้องนะ มัน สนิมเหล็ก นิๆๆมาดู Ph นิ ต่ำกว่ามาตราฐานที่กำหนดอีก เซลล์ถึงกับอึ่ง ผมเลยถามต่อ เครื่องน้องราคาเท่าไหร่ 2xxxx ใส่กรอง ละ 9xxx งั้นน้องไปดูเครื่องพี่ นะ ระบบ RO ซื้อจาก แถวสวนสยาม 2800 ใส้กรอง เปลี่ยนทั้งชุด 1500

เซลล์ยังบอกอีกพี่ RO แร่ธาตุหายนะ ผมเลยย้อนน้องกินน้ำแทนข้าวหรือไม่ละ่สารอาหารมันได้จากการกินข้าวอาหารมากกว่าน้ำ นะ เซลล์เลยขอเก็บของ ผมเลยบอกว่าวันหลังแวะมาใหม่นะ ชอบ เออ และดูป้ายที่หน้าบ้านด้วยนะ ว่าบ้านพี่ขายเครื่องกรองน้ำอยู่ 5555

ความเห็นที่ 10 Posted : Monday, June 25, 2012 10:31:07 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณทุก คห. นะคะ (-/\-)
ไม่เข้าใจแฟนเหมือนกันค่ะว่าทำไมยอมเค้าง่ายจัง (- -")
ตอนนี้กะว่าวันที่2ที่เค้าจะมาเก็บเงิน ว่าจะยกเลิกสัญญาเช่าซื้อให้เค้าถอดกลับไปด้วยค่ะ
และให้เค้าเอาเครื่องเก่าของเราคืนมา ไม่ทราบว่าจะเกิดปัญหาอะไรมั้ยคะ?

Parinya_bank
ความเห็นที่ 11 Posted : Monday, June 25, 2012 10:54:17 PM(UTC)
Guest

ไม่เกิดปัญหาหรอกครับ ปัญหามากนักก็แจ้งความฐานลักทรัพย์ไปเลย

Miracle Boy
ความเห็นที่ 12 Posted : Monday, June 25, 2012 11:18:04 PM(UTC)
Guest

ไม่ต้องจ่าย บอกให้เอาเครื่องเก่ามาติดคืน เครื่องใหม่บอกให้ยกกลับไป ยอมเสียค่าเสียเวลาให้เขานิดๆหน่อยๆพอ บอกว่าคุณทำผิดสัญญา จบ

แก๊งเหมียวอาละวาด
ความเห็นที่ 13 Posted : Tuesday, June 26, 2012 2:02:52 AM(UTC)
Guest

ไม่ได้ตามข้อตกลง ก็ไม่ต้องจ่าย หรือถ้าเบา ๆ หลอกให้เอาของเก่ามาก่อนแล้วจะจ่ายตังค์
พอมาเก็บตังค์ เมื่อได้ของเก่าคืนแล้วก็ยกออกไป บอกว่าไม่ได้ใช้ และไม่ได้ตามข้อตกลง
และไม่พอใจสินค้า

ปูใบไม้
ความเห็นที่ 14 Posted : Tuesday, June 26, 2012 3:34:33 AM(UTC)
Guest

เซฟ รึเปล่า เซลล์ชอบมั่วแบบนี้ อ้างปิดยอดอยู่เรื่อย เปลี่ยนใส้กรองก็เก็บของเก่าไปด้วย

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
2 Pages12>
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.