Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

gdhsatanic
Posted : Monday, November 12, 2012 7:00:47 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
กำลังมองหาเตียง 6 ฟุตอยู่ครับ

ตัวที่นอน วันนี้ผมไปดูตามห้างมาทั้งโฮมโปร และอินเด็กซ์มา เห็นแต่ละยี่ห้อแพงๆทั้งนั้นเลย ทั้งแนนซี่ สลัมเบอร์แลนด์ และอื่นๆอีกเยอะแยะ

ไม่ทราบว่า ยี่ห้อไหนที่ราคากลางๆ และมีการรับประกันดีๆ คุณภาพพอใช้ได้บ้างครับ (ตั้งงบไว้ 1-2 หมื่นครับ) รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้อหน่อยครับ และไม่ทราบว่าพวกของพวกนี้ ซื้อที่ไหน ถึงจะได้ราคาถูกกว่าตามห้างอะครับ

อีกนิดครับ เตียงแบบไหนดีอะครับ สปริงหรือยางพาราดีกว่า ผมนอนแล้วก็รู้สึกไม่ค่อยต่าง (ยกเว้นสปริงแบบนิ่มนะครับ เด้งเกิน ไม่ค่อยชอบ)

ส่วนตัวเตียง กำลังดูๆอยู่ ว่าจะซื้อตามร้านเฟอร์นิเจอร์ทั่วไป หรือไปซื้อตามห้่างไปเลยดี

sitteto
ความเห็นที่ 1 Posted : Monday, November 12, 2012 1:23:28 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ถ้าบอกว่าไม่แพงลืมยางพาราไปได้เลยครับ เอาเป็นสายทิพย์ก็ได้ถูกด้วยพอใช้ได้ด้วยรู้ว่าสายทิพย์เป็นเป็นตาดอกบัวครับ

NN
ความเห็นที่ 2 Posted : Monday, November 12, 2012 1:35:03 PM(UTC)
Guest

ยางพารา เลือกบางๆ ก็ราคาไม่แรงนะ
ยังไงก็นอนสบายกว่าสปริงมากๆ

หาที่ผลิตในไทย จะถูกกว่าของนอกคุณภาพก็ดีกว่าด้วย
เพราะไม่ใช่เศษยางพารามาอัดเป็นเตียง

โรงงานจะมาตั้งบูทตาม Big-C โลตัส
มาๆไปๆต้องหาๆ ดูเองครับ

Minicoupe
ความเห็นที่ 3 Posted : Monday, November 12, 2012 2:16:14 PM(UTC)
Guest

ส่วนตัวชอบยางพารามากกว่า เพราะนอนแล้วแน่นดี

ลอง search หาที่นอนยางพารา ยี่ห้อ Coz...... ดูครับ
ซื้อตรงกับบริษัทผู้ขายได้เลยครับ ส่งถึงบ้าน
เกินงบไปนิดหน่อย แต่ใช้ได้ยาวนานเป็น 10 ปี

thebm
ความเห็นที่ 4 Posted : Monday, November 12, 2012 2:51:07 PM(UTC)
Guest

เมื่อก่อนใช้แบบสปริงมาหลายตัว ทั้งแพงและไม่แพงผมนอนแล้วปวดหลังหมด ตอนนี้ใช้ที่นอนยางพาราอยู่ ราคาก็ไม่แพงมากนัก ราวหมื่นกว่าบาทมันแน่นจริงและไม่ปวดหลังอีกเลย แต่ดันไม่นุ่ม ออกไปในแนวแข็งมากกว่า ต้องหาซื้อท็อปเปอร์มาปูทับอีกที

ตอนนี้กำลังจะย้ายบ้าน กลายเป็นภาระหนักอึ้งเพราะมันหนักมาก จำได้ว่าตอนร้านเอามาส่งต้องยกกันถึง 4-5 คน ไม่รู้จะทำยังไงกับมันดีเพราะขนเองคงไม่ไหว กะว่าจะซื้อใหม่อีกหลังนึงเลย ของเก่าคิดว่าคงทิ้งไว้บ้านเก่าก่อน

Rarin-รริญ
ความเห็นที่ 5 Posted : Monday, November 12, 2012 3:58:37 PM(UTC)
Guest

เจ้ซื้อยางพารามานอนค่ะ

ราคาผันตามความหนา ความนุ่ม และความแน่น

2 ปีที่แล้ว ซื้อ 5 ฟุต หนา 8 นิ้ว แบบนุ่มแน่น ซื้อมา 27000 นิดๆ

เมื่อวานก็พึ่งไปซื้อมา 6 ฟุต 8 นิ้ว แบบแน่น เจ้าของลดราคาพิเศษให้ + ของแถมอีกนิดหน่อย เพราะเป็นลูกค้าเก่า และเขาก็เอ็นดูเราเหมือนลูกเหมือนหลาน ที่นอนของเขาผลิตจากโรงงานที่ผลิตให้ ventry patex
ยางพาราทั้งก้อน ไม่มีหมกเม็ดเป็นเศษยางอัด เปิดซิบดูได้เลย
บางเจ้าที่นอนยางพาราถูกมาก ยางจริงแหละ แต่เอาเศษยางมาอัด

ลงทุนกับที่นอนยางพาราคุ้มค่ามาก นอนสบายไม่ปวดหลัง

มีหลายระดับให้เลือก
นุ่ม

นุ่มแน่น

แน่น

เลือนลางร่ำไร
ความเห็นที่ 6 Posted : Monday, November 12, 2012 4:32:28 PM(UTC)
Guest

เพิ่งซื้อแบบแน่น ยี่ห้อ Lady Americana (แถวๆ ผมอยู่ตัวเลือกน้อย)

จากโฮมโปร ยี่ห้อนี้ เซล จะชอบโม้ว่า "นำเข้าครับ แต่ราคาถูกกว่าครับพี่"

ความจริงคือได้ License เท่านั้น โรงงานอยู่ในไทย

ก็ถูกว่ายี่ห้อฝรั่งอื่นๆ จริงครับ

แต่ว่าถ้าหาซื้อยี่ห้อไทย ทำในไทย จะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ

gdhsatanic
ความเห็นที่ 7 Posted : Monday, November 12, 2012 4:44:45 PM(UTC)
Guest

ขอบคุณมากครับ พี่รริญ เด๋วจะลองติดต่อไปถามราคาดูนะครับ ^_^

แต่คิดว่าเอายางพาราแหละ ซื้อทีเดียว เอาดีๆไปเลยดีกว่า

นุชากร (นุชากร)
ความเห็นที่ 8 Posted : Monday, November 12, 2012 5:45:06 PM(UTC)
Guest

ใช้ไปนานๆ จะมีกลิ่นยางไหมคะ กำลังมองหาที่นอน อยู่ค่ะ

ฟหกด
ความเห็นที่ 9 Posted : Monday, November 12, 2012 7:05:30 PM(UTC)
Guest

ขึ้นอยู่กับแต่ละคน บางคนนอนสปริงแล้วไม่ปวดหลัง

ถ้าจบจำกัด แนะนำที่นอนยางพาราแบบแผ่นบาง ๆ ก็ได้ ราคาไม่แรง ตามงานบ้านและเฟอร์นิเจอร์ทั่ว ๆ ไป เลือกแบบดีหน่อย ผ้าเนื้อดี ๆ (ไม่ใช่พวกผ้าลื่น ๆ คล้าย ๆ ผ้าไหมนะ เพราะเวลาปูผ้าปูที่นอนแล้ว นอน ๆ ไปมันไม่ตึง)

เท่ง หงส์แดง
ความเห็นที่ 10 Posted : Wednesday, November 14, 2012 6:18:53 PM(UTC)
Guest

ที่นอนยางพารา

http://ที่นอนยางพารา.net/

meehpanda
ความเห็นที่ 11 Posted : Thursday, June 29, 2017 10:23:29 PM(UTC)
meehpanda

Rank: Newbie

Groups: Registered, Registered Users, Subscribers, Unverified Users

หรือจะเลือกเตียงนอนราคาไม่แพงคุณภาพดีจาก Lazada คลิ้กตามลิงค์ไปได้เลยครับ
Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Guest
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.