Welcome Guest! To enable all features please try to register or login.
Post Reply

baiboon
Posted : Thursday, July 19, 2012 1:27:26 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ขอคำแนะนำหน่อยครับ ...

พอดีที่บ้านแม่ผมเค้าติดเครื่องกรองน้ำ เพียว รุ่น คลาสสิค ...

น้ำมันเริ่มไหลน้อยมาก สงสัยไส้กรองจะตันละ ใช้มาได้ประมาณ 9 เดือนละ ...

แบบนี้ เราต้องซื้อไส้กรอง ให้ตรงรุ่นของมันมาเปลี่ยนอย่างเดียวเลยใช่มั้ยครับ ...

เอาไส้ของยี่ห้ออื่น แบบอื่น มาใช้ มาแปลง ไม่ได้ใช้มั้ยครับ ...

แล้วแบบนี้ ไปซื้อที่ไหน ได้ราคาประหยัดบ้างครับ ผมอยู่ วงเวียนใหญ่อ่ะ ...

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำนะครับ ...

ไทไท
ความเห็นที่ 1 Posted : Thursday, July 19, 2012 3:49:23 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 7 time(s) in 7 post(s)
ที่บ้านใช้อยู่รุ่นนี้ เ ปลื่ยนไส้กรองเมื่อ 15 กค ใช้มาได้ 1 ปี 8 เดือน ยังไม่เคยซื้อไส้กรองเองเพราะได้ของแถม
ราคาไส้กรองราคาเดิมประมาณ 500 600

สถานที่ซื้อหาดูได้ที่เวปไซด์ของบริษัทมีหลายสาขา ที่ฝั่งธนแถวบางแคเลยฟิวเจอร์ตรงข้ามศูนย์อีซูซุมีสาขาอยู่

ใช้ของอื่นทดแทนได้หรือไม่ต้อง ให้คุณ naytee มาตอบแล้วครับ

naytee
ความเห็นที่ 2 Posted : Thursday, July 19, 2012 4:13:43 AM(UTC)
Guest

ถ้าเป็นย่านสวนสยาม ก็จะมี
ร้าน C โอมอริยะ
ร้าน 3 เจ้ตุ้ม
มักจะมี ไส้กรองเทียบ กับรุ่นของบริษัทกรองน้ำต่างๆ ใช้งานกันได้ ต้องถอดตัวอย่างไปให้เขาดูด้วยครับ

baiboon
ความเห็นที่ 3 Posted : Thursday, July 19, 2012 4:31:57 AM(UTC)
Guest

ขอบคุณครับ ...

แล้วไม่ทราบว่าที่คลองถมพอมีมั้ยครับ ...

wishsine (wishsine)
ความเห็นที่ 4 Posted : Thursday, July 19, 2012 4:59:38 AM(UTC)
Guest

สวนสยามเถอะ คลองถม ฟันกำไร over ไป ....

naytee
ความเห็นที่ 5 Posted : Thursday, July 19, 2012 6:13:27 AM(UTC)
Guest

คลองถมเคยเห็นแว๊ปๆ แต่จำไม่ได้ว่าร้านไหนมีขาย...

panda_ch
ความเห็นที่ 6 Posted : Thursday, July 19, 2012 1:31:20 PM(UTC)
Guest

สินค้าแถว ๆ คลองถมคุณภาพสินค้าเป็นอย่างไรบ้าง โดยเฉพาะของจีน ผมหละไม่ค่อยอยากจะข้องแวะเสียเท่าไหร่ ส่วนตัวแล้วความเชื่อมั่นค่อนข้างน้อย

นาวาชาคร
ความเห็นที่ 7 Posted : Thursday, July 19, 2012 7:17:30 PM(UTC)
Guest

ถ้าเป็นรุ่นนี้อย่าได้หวังว่าจะเอาอะไรมาเทียบเลยครับ..เฉพาะรุ่นเท่านั้น..จะซื้อไส้กรองที่ไหนก็ราคาไม่ต่างกันนักหรอก.ผู้ผลิตเขาฟิคไว้แล้ว......ยกเว้นว่าคุณจะรื้อมันออกทั้งยวงทั้งขายึดนั่นแหละ..เหลือไว้แค่กล่องเปล่าๆ แล้วโมจับของสวนสยามเข้าไปใหม่ทั้งหมด. นั่นละอีกเรื่อง....ถ้าเสียดายของก็โทรไปที่ศูนย์ของเขาแล้วให้เขามาเปลี่ยนให้..จบเลย...หรือไม่งั้นก้ซื้อเฉพาะตัวแรก(เบอร์-2)มาเปลี่ยนเองราคาน่าจะราวๆ590นี่แหละ
...รุ่นนี้น้องชายผมใช้อยู่แต่ตอนนี้โมไปเรียบร้อยแล้วครับ.....

Quick Reply Show Quick Reply
Users browsing this topic
Post Reply
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.